Kết quả 1 đến 4 của 4

Bó tay vs con chòe lửa

Tình hình mình có chú chòe lửa mộc 2 tháng lồng..đã khá thuần..chỉ khó chịu mỗi cái là hay nhảy đêm..mới đầu nghĩ có muỗi hay côn trùng lên mình đã bịt kín bằng màn treo lên trên cao..ai ngờ vẫn nhảy bình thường..đến giờ chim tịt hót do nhảy đêm nhiều quá ( Mất lửa )..mong ae diễn đàn chỉ giáo.xin cảm ơn

Ðề: Bó tay vs con chòe lửa

Đun ấm nước rồi ... Hoặc chất củi nhóm lửa rồi hơ lên cho có lửa. Hi hi

Em thì không chơi chòe lửa nhưng theo em chim cò nói chung nhất là mộc mới 2 tháng vẫn còn nhát, bác xem lại cầu cóng,nan lồng có ổ rận mạt kiến lửa gì không, nếu ok thì bác xem vị trí treo lồng xem ổn chưa, gió lùa mạnh không, đèn đóm có sáng quá không, có đối tượng người nào lởn vởn chọc ngoáy làm em nó hoảng không và cuối cùng là bác soi xem có chó mèo rắn rết chuột bọ đe dọa không. Còn vấn đề mất lửa trước mắt bác phải cho em ý ổn định tâm lý, ăn uống ngủ nghỉ bt lại đã rồi đâu lại vào đấy.
    PS: Vấn đề khoai hơn là về bênh tật thì em chịu, bác tham khảo a e 4rum thêm

Em đã cho hẳn vào phòng em mà nó cứ nhảy suốt..đảm bảo k có gì quấy phá..chỉ còn việc là nó hay đi sàn ms bar đêm..quen nhảy đêm rồi thì e cũng bó tay