Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

nên cho CCL ăn cám gì?

em chào tất cả mọi người. em mới mua con CCL mộc em cho nó ăn cám tuấn thúy trộn với cả lòng đỏ trứng gà được không ạ. mong các bác chỉ giáo cho em. em chân thành cám ơn mấy bác đã nghé thăm ạ

Ðề: nên cho CCL ăn cám gì?

Mình tròn tây nguyên, chưa biết cám Tuấn thúy thế nào, nhưng trong này mọi người nuôi lửa thường làm cám. thành phần cơ bản gồm: thịt bò, lòng đỏ trứng gà, tôm, đậu xanh, đậu nành, lạc, mật ong, hạt kỳ tử và Cám ba vì.

bạn đọc công thức cám của Nhân Tâm hay Hoangtutoan đi .... 3 thành phần đậu phộng , lòng đỏ trứng gà và gạo rang là xong ... thân...

Trích dẫn Gửi bởi chimnonkb
    Mình tròn tây nguyên, chưa biết cám Tuấn thúy thế nào, nhưng trong này mọi người nuôi lửa thường làm cám. thành phần cơ bản gồm: thịt bò, lòng đỏ trứng gà, tôm, đậu xanh, đậu nành, lạc, mật ong, hạt kỳ tử và Cám ba vì.
    bác cưng chim như con vậy, mình nuôi nó chứ nó nuôi mình đâu mà cho ăn thấy ớn

nuôi hót thường thì cho ăn mấy kiểu trên đều oke,nếu cho chiến thì cho thêm thịt chó và hạt zái gà vào chim cực xung mà mùa thay lông,đuôi ra rất khá

Đúng là có mấy bác làm cám đọc xong thấy giật mình,đang muốn tìm một công thức đon giản mà chưa thấy

mình đang cho ăn cám làm .hehehe

anh oi e cho an cam dat hoi co thanh phan : trung ga , bot ngo ,sau quy , bot nhong tam , bot chau chau bay h em phai che cam nhu nao de cho chim an de moc duoi ha anh? no bi mat duoi do mot lan em so y tho tay bat len h em thay ngu qua
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    anh ơi cho em hỏi em cho ăn cám Đạt Hói có đc k? hay em phải cho ăn của ai ? hoặc các anh chỉ cách em làm với anh nào hảo tâm chỉ em cách làm lun khổ thân con chòe nhà em quá thank các anh nhiều

Trích dẫn Gửi bởi Kazan
    anh oi e cho an cam dat hoi co thanh phan : trung ga , bot ngo ,sau quy , bot nhong tam , bot chau chau bay h em phai che cam nhu nao de cho chim an de moc duoi ha anh? no bi mat duoi do mot lan em so y tho tay bat len h em thay ngu qua
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    anh ơi cho em hỏi em cho ăn cám Đạt Hói có đc k? hay em phải cho ăn của ai ? hoặc các anh chỉ cách em làm với anh nào hảo tâm chỉ em cách làm lun khổ thân con chòe nhà em quá thank các anh nhiều
    Viết bỏ dấu vào bạn nhé ... ở miền Nam thì phong trào chơi lửa rất mạnh , và cách nuôi cũng như giải thi hót đã hình thành lâu đời rồi ... mình gần 20 năm nay vẫn cám trứng ( đậu phộng , lòng đỏ trứng , gạo rang say nhuyến ...) là xong , đồ tươi , tắm nắng và nước cộng với chế độ tập luyện hợp lý là ok .... mấy công thức bạn kể trên thì tùm lum quá ... bó tay ... thân...

cám mồi tươi tắm rửa thường xuyên phơi nắng.......điều độ là ok thôi..........

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối