Kết quả 1 đến 7 của 7

CCL nhanh dạn thế ah!

em mới mua 1 em bổi cách đây đúng 3 ngày giá e nó lúc đó là 200k chim chưa vào cám. ngày đầu ms về e nó nhảy như điên qua ngày thứ 2 e hở có 2/4 áo lồng e nó cũng nhảy nhưng ko đâm đầu như ngày đầu nữa và e có cho nó tắm vào buổi trưa ns có đông người qua lại nó vẫn tăm. nhìn cám thì thấy e nó ăn cám ướt rồi cầm con sâu nhử thì thấy đứng nhìn. ngày thứ 3 thì nó dạn hết mức e tg tg. cầm sâu vs dế thi bu vào lồng đòi ăn bỏ tay vô trêu thì nó mổ lại. ko lẽ CCL nhanh dạn đến thê.p/s: ngày thứ 2 đã thấy hot chuyện. vs lúc vào cám ngày đầu e có trộn sâu vs cám cho e nó. chim khỏe mạnh bt ko rù

Ðề: CCL nhanh dạn thế ah!

Đúng là chim lửa cũng nhanh dạn lắm . Nhưng bạn cho ăn thêm sâu , mình sợ nó bị ốm đó , còn vẫn khỏe mạnh thì chúc mừng bạn có chú lửa nhanh dạn , cứ tập đưa dế cho nó ăn thì khoảng 1 tuần là không cần trùm áo lồng và sẽ hót sớm thôi .

Trích dẫn Gửi bởi xanh_tim
    Đúng là chim lửa cũng nhanh dạn lắm . Nhưng bạn cho ăn thêm sâu , mình sợ nó bị ốm đó , còn vẫn khỏe mạnh thì chúc mừng bạn có chú lửa nhanh dạn , cứ tập đưa dế cho nó ăn thì khoảng 1 tuần là không cần trùm áo lồng và sẽ hót sớm thôi .
    chim khỏe mạnh bt bác ah áo lồng h ko cần trùm nữa rồi. e nó cứ thấy dế vs sâu là như kiểu thằng nghiện thấy thuốc bác ah

Trích dẫn Gửi bởi K.I.S.S
    em mới mua 1 em bổi cách đây đúng 3 ngày giá e nó lúc đó là 200k chim chưa vào cám. ngày đầu ms về e nó nhảy như điên qua ngày thứ 2 e hở có 2/4 áo lồng e nó cũng nhảy nhưng ko đâm đầu như ngày đầu nữa và e có cho nó tắm vào buổi trưa ns có đông người qua lại nó vẫn tăm. nhìn cám thì thấy e nó ăn cám ướt rồi cầm con sâu nhử thì thấy đứng nhìn. ngày thứ 3 thì nó dạn hết mức e tg tg. cầm sâu vs dế thi bu vào lồng đòi ăn bỏ tay vô trêu thì nó mổ lại. ko lẽ CCL nhanh dạn đến thê.p/s: ngày thứ 2 đã thấy hot chuyện. vs lúc vào cám ngày đầu e có trộn sâu vs cám cho e nó. chim khỏe mạnh bt ko rù
    ôi chúc mừng bác! bác may mắng quá con lửa của e nuôi được 3 tháng mà bung hết áo lồng còn nhảy như điên ngày nào e củng để ngay cửa ngan đầu người mà con nhát quá

mình cũng mới bắt 1 con bổi trong lồng tập thể, lúc đó còn 6 con, nuôi đến nay được nửa tháng cũng với giá 200k, về nuôi 3 ngày đã ăn được cám Bình Dương,nuôi 1 tuần đã đút ăn được, thọt tay vào còn nhảy, đuôi thì te tua nhưng đã hót sổng và hót đấu với con 1 mùa ở nhà, khuya mà vào mở clip chòe lửa của mấy bạn khác nghe là nó hót lại liền, mình cũng bung hết áo lồng rồi nhưng sao gặp người khác đến gần thì nhảy, mình đến gần thì nó đứng yên, mai rảnh mình canh nó hót mình quay clip em nó hót cho bạn xem

Đừng vội mừng bác ah, loại này tự nhiên cũng chết đấy, có thể hôm truóc khỏe mạnh bình thuòng nhung sáng hom dau dậy thấy nàm đáy lồng đấy, nhất là lúc đầu mới nuôi chua quen môi truòng, chua ổn định thúc ăn nuóc uống

Em Cũng Mới Mua Con Choè Lửa Nam. Em Cũng Trả Hiểu Nó Như Thế Nào. Đút sâu Vs Dế ăn Ầm Ầm. còn em Đứng Ngắm Nó Thì Nó Nhẩy Như Điên :x.

Các Chủ đề tương tự

1. Loài chim nặng và bay nhanh nhất thế giới
    Bởi seoerGBVN trong diễn đàn Tin tức về các loại chim
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 12-09-2011, 01:11 AM