Kết quả 1 đến 9 của 9

em đang băn khoan thay cám cho chú chòe nhà em mới bắt

em đang băn khoan thay cám cho chú chòe nhà em mới bắttình hình là em nó đang ăn cám Tổng hợp DaBeco Việt nam.thấy cám có 14k mà gói to tầm 500g j đấy em cũng không nhớ không biết có đủ chất không,
    em định đổi sang cám thúy tuấn,
    mà không biết cám thúy tuấn thế nào,em đọc trên bao bì nó ghi có cả sâu quỳ.
    các bác nào đã cho an cám thúy tuấn chưa chỉ dùm em với .hay có lọa cám nào tốt không...

Ðề: em đang băn khoan thay cám cho chú chòe nhà em mới bắt

- Chòe ăn đồ tươi là chính, cám nó ăn ít lắm chỉ để chống đói thôi

đồ tươi chỗ mình chỉ có dế với sâu cho cá rồng thôi.con của mình đang thay nông chác chỉ cho an dế thôi nếu cho ăn sâu bị soan lông đúng không .

cho ăn sâu cá rồng cũng ok màm sâu cá rồng ko nóng như sâu quy đâu. Chim của mình thì cám cho dính cóng thôi, vì em nó hầu như ít ăn cám lắm. mối tươi là chính , thay đổi chủng loại cho đa dạng là ok. cám thúy tuấn cũng ok nhưng nói thật là chất lượng ko còn ổn định như trước nữa. em ở Hn cho ăn càm h cổng đục ạ

sao em thay bao cam cam thuy tuan bi xoan nong

Trích dẫn Gửi bởi tavanlong
    em đang băn khoan thay cám cho chú chòe nhà em mới bắttình hình là em nó đang ăn cám Tổng hợp DaBeco Việt nam.thấy cám có 14k mà gói to tầm 500g j đấy em cũng không nhớ không biết có đủ chất không,
    em định đổi sang cám thúy tuấn,
    mà không biết cám thúy tuấn thế nào,em đọc trên bao bì nó ghi có cả sâu quỳ.
    các bác nào đã cho an cám thúy tuấn chưa chỉ dùm em với .hay có lọa cám nào tốt không...
    cam thúy tuấn cũng bình thường thôi,sao ko kiếm xem có ai ở ghần cũng nuôi mà người ta làm cám thì mua lại mình o Nam Định có ông anh cũng chơi nên làm cám chất lượng nên láy xài vậy

Đúng là chòe nó chỉ ăn cám chống đói thôi cóng cám đổ 1 nửa để cả tuần trời mà chẳng vơi đi mấy ........... 1 ngày mình cho e nó ăn chục con dế vs khoảng 2 chục con sâu rồng chả biết có bị nóng quá phá chim ko nữa !!!!!!!! ....... cứ nhìn thấy ng đi cạnh hộp sâu là y như rằng bám vanh nhặng xị cả lên !

Hoặc là bạn chuyển sang cám A Vầy cũng đc à loại đó mình dùng cũng ổn.

Trích dẫn Gửi bởi eagle99
    Đúng là chòe nó chỉ ăn cám chống đói thôi cóng cám đổ 1 nửa để cả tuần trời mà chẳng vơi đi mấy ........... 1 ngày mình cho e nó ăn chục con dế vs khoảng 2 chục con sâu rồng chả biết có bị nóng quá phá chim ko nữa !!!!!!!! ....... cứ nhìn thấy ng đi cạnh hộp sâu là y như rằng bám vanh nhặng xị cả lên !
    cho ăn 20con sâu rồng có mà thành heo bạn ak,

Các Chủ đề tương tự

1. Chòe lửa thay lông quá chậm hix
    Bởi thanhpho292 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 10-01-2013, 03:29 AM