Kết quả 1 đến 5 của 5

Các cao thủ ccl giúp em với! :(

Mấy bác cho em hỏi.Ccl nhà em nuôi cũng đc từ 3 đến 4 tháng rồi. Mà tự nhiên lại không chịu hót nữa, mới bắt về thì nuôi đc 2 tuần là đi giọng gió, sang tuần thứ 3 thì hót giọng to đc luôn, vẫn cho tắm phơi nắng bt, cào cào thì 2 3 ngày thì cho ăn. Nhưng không hiểu tại sao bây giờ lại không chịu hót nữa... Xin các bác chỉ giáo... Tks !!!
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    sao không ai chịu giúp mình vậy trời...

Ðề: Các cao thủ ccl giúp em với!

chim đang hót mà tự nhiên im bặt thì đa số là do bị hoảng hốt, hoặc môi trường sinh sống thay đổi đột ngột...tác động đến tâm lý của chim. Bạn thử kiểm tra xem nhé. Chim dễ bị chột khi bị mèo chuột vờn làm cho sợ hãi

tks bác! vậy không phải mất lửa àh bác? Nhưng cho mình hỏi nếu như bị hoảng hốt như vậy, thì khi nào thì em nó mới hót chở lại bt? Mất khoảng bao nhiêu thời gian?

Trích dẫn Gửi bởi anhdangbuon00
    tks bác! vậy không phải mất lửa àh bác? Nhưng cho mình hỏi nếu như bị hoảng hốt như vậy, thì khi nào thì em nó mới hót chở lại bt? Mất khoảng bao nhiêu thời gian?
    Nếu đang hót mà tịt luôn như vậy thì là do chim bị hoảng. Còn hiện tượng mất lửa thì ko xảy ra nhanh như vậy, khi mất lửa thì chim hót ít dần ít dần, rồi mới tịt. Điều đầu tiên bạn cần kiểm tra xem vì sao chim bị hoảng, giải quyết đc nguyên nhân trước đã. Nếu chim càng dạn, càng thuần thì thời gian càng ngắn, khoảng vài ngày đến 1 tuần thôi. Nhưng cũng tùy từng con nữa bạn à. có em chỉ qua ngày là lại hót bình thường, nhưng cũng có em ít hót hẳn từ dạo đó luôn

Trích dẫn Gửi bởi anhdungq
    Nếu đang hót mà tịt luôn như vậy thì là do chim bị hoảng. Còn hiện tượng mất lửa thì ko xảy ra nhanh như vậy, khi mất lửa thì chim hót ít dần ít dần, rồi mới tịt. Điều đầu tiên bạn cần kiểm tra xem vì sao chim bị hoảng, giải quyết đc nguyên nhân trước đã. Nếu chim càng dạn, càng thuần thì thời gian càng ngắn, khoảng vài ngày đến 1 tuần thôi. Nhưng cũng tùy từng con nữa bạn à. có em chỉ qua ngày là lại hót bình thường, nhưng cũng có em ít hót hẳn từ dạo đó luôn
    Tks bác! Mấy hôm nay thấy em nó hót lại rồi nhưng mở nhạc ồn ồn thì mới chịu hót còn bt thì không tự hót nhiều như lúc trước. Còn lên web mở mấy cái clip thì chỉ đứng im thôi không thấy phản ứng gì hết nhờ bác giải thích dùm em.