Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

dinh dưỡng cho ccl khi đang thay lông

hiện tại con ccl nhà em "lông vàng rơi tơi tả".vậy có nên cung cấp dinh dưởng cho chòe lửa đang thay lông không, chế độ dinh dưỡng sao cho hợp lý để lông đuôi vụ này dài hơn lông đuôi vừa rồi và lông óng mượt.
    cho ăn nhiều liu điu khi đang thay lông có tốt không?
    các cao thủ vào phụ kẻ nhập môn 1 tay, để em thấy không lẻ loi và thêm niềm tin khi chơi loại này. thank

Ðề: dinh dưỡng cho ccl khi đang thay lông

Chim thay lông cần cung cấp nhiều chất béo và đạm. E nên tăng cường mồi tươi cho chim. Dế , châu chấu ăn càng nhiều càng tốt liu điu có càng tốt. Cám bổ sung thêm bột lạc , lạc chứa nhiều tinh dầu >> lông chim sẽ rất mượt. Tắm nhiều và trùm áo lồng nhiều. Không cho ăn sâu, trứng kiến

uhm cào cào em cho ăn ngày 2 bữa sáng tối, cho ăn no luôn anh ah, liu điu thì em chỉ cho ăn cái đuôi thôi, bức cái đuôi cho ăn rôi để rộng đó chẵn biết để làm gì, nhưng cái mình to quá tụi nó không thèm ăn. cám em tự làm có 20% là đậu phông (lạc).

cho ăn dế thêm đi, dế nhiều chất bồ dưỡng, mau ra lông. Không cho ăn liu điu nha, liu điu nóng, dễ hư lông.

uk em cũng nghe đồn là liu điu nóng nên cũng hạn chế, còn dế thì cũng cho ăn dặm thêm (dế cũng chỉ toàn dế nuôi thấy nước không là nước)

thế thôi em ah. Thế là ổn không phải lo lắng quá đâu em ah.

theo mình thì chưa ổn, 9 người 10 ý mà. theo mình thì bạn không nên cho ăn đậu phộng, đậu phộng còn nóng hơn liu điu( mình chưa cho chim ăn lia diu bao giờ nhưng nó giông con thằng lằn thì chắc cung như thằng lằn thôi, o nóng đến độ phải o cho ăn) chim của bạn đang trong quá trình rớt lông bạn phải có chế độ cho ăn nóng lạnh đan xen nhau thì rớt mới nhanh, khi còn 2,3 cọng lông đuôi cũ cắt thức ăn nóng tránh xoắn và khô lông ví dụ như đậu phộng như vậy bộ lông sẽ khỏe và bóng mượt. theo mình để có bộ lông khỏe bóng mượt không nên ủ lông, ủ lông tuy nhanh rớt lông và mọc lông non nhưng lông sẽ không dài tới đỉnh, và thường te lông. theo mình vẫn phơi nắng buổi sáng và phơi ít, vẫn móc ngoài gió mát, tránh gió lạnh, chim thời kì thay lông rất quan trọng nên tham khảo thật kĩ các pp trên dd rồi quyết định nuôi ntn nha, chúc bạn nuôi lông thành công%%-%%-%%-%%-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-

em thì không biết đậu phông là thức ăn nóng. hôm nay mới nghe bác nói. em chỉ biết đậu phộng có nhiều tinh dầu sẽ giúp cho lông mượt. với lại em cho chim ăn cám tự chế khoảng 20% là đậu phộng. theo e nghĩ hàm lượng bây nhiu là vừa cỡ và có thể cho chim ăn trường kỳ. còn dụ tủ áo lồng thật sự thì em cũng không thích tủ kín áo lồng vì khi mở ra nghe mùi hôi quá (theo em nghĩ con chim mà nó hữi cả ngày như vậy nó cũng mệt). mấy hôm trước thì chỉ tủ 2/3 lồng. nhưng nghe các bác bảo trùm kín áo lồng nên hôm qua nay cũng trùm kín thi thoảng mở ra cho ăn, màu này ít nắng quá nên thi thoảng em mới phơi
    đúng là 9 người 10 ý thật là khó để có 1 quyết định tốt nhất

nếu vậy thì lấy tinh dầu đậu phộng trộn vào cám, hoặc bôi lên lông, chim của mình thì có cú hủ dầu nên không cần tinh dầu đậu phộng, lửa ở phú yên khánh hòa ăn tinh dầu đậu phộng ở đâu mà chim đuôi to dài bóng mượt chẳng cao thủ nào nuôi được, đậu phộng dùng trong cám thúc lửa thì tốt nhất^#(^%%-%%-%%-%%-%%-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-%%-%%-%%-%%-%%-%%-

uhm thank bác nghe tiếng "lửatuyhòa" thì chắt bác là dân chơi lửa thứ thiệt

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Dinh dưỡng cho chòe lửa mùa thay lông
    Bởi ngobaolac trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-22-2016, 09:26 PM
  2. Dinh đưỡng cho Chòe Bổi sau thay lông!
    Bởi gaukhunglong trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-21-2013, 03:16 PM
  3. Dinh dưỡng cho chòe lửa đang thay lông
    Bởi hongkhanh trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-10-2012, 02:57 AM