Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Cầu Cứu Chòe Lửa Gấp.........huhu

Em k biết con chòe lửa của em từ trưa em tắm cho nó, xong đi có việc quên k cấn và, để ở ngoài nắng mất 1 tiếng ( nắng gắt ) hix hix . em thấy có hiện tượng nó cứ 5s nó lại phùng cổ nên kêu ( ó...........) kéo dài ra,nhưng k mở miệng. kiểu kêu trong họng. em gặp trường hợp này đầu tiên, mong các bác nào có khinh nghiệm dúp em, hướng dẫn em chữ trị hiruj quả và đơn giản nhất hhuuu

Ðề: Cầu Cứu Chòe Lửa Gấp.........huhu

trời tưởng được câu trả lời ai gờ quảng cáo,,,nản

Có ai k.......................Sao k ai dup vậy hix hix

Chuẩn bị hậu sự cho em nó đi là vừa.

Cái này mình thật sự chưa gặp,vì chưa bao giờ bất cẩn vậy mà trước h cũng chưa thấy ai bất cẩn như bạn vậy,nuôi chim mà vậy còn gì chim nữa.
    Giờ nhanh nhất là bạn đi ra hỏi bác sĩ thú y đi,hoặc mấy tiệm bán thuốc cho gia cầm cũng được.

Trích dẫn Gửi bởi dttvu
    Cái này mình thật sự chưa gặp,vì chưa bao giờ bất cẩn vậy mà trước h cũng chưa thấy ai bất cẩn như bạn vậy,nuôi chim mà vậy còn gì chim nữa.
    Giờ nhanh nhất là bạn đi ra hỏi bác sĩ thú y đi,hoặc mấy tiệm bán thuốc cho gia cầm cũng được.
    nó vẫn khỏe bt nhẩy nhót tốt, nhưng giờ mỗi lân ho dung dung canh, kieu chao mào doa nhau y'

Thông báo vs cả nhà là em nó khỏi rồi, giờ máu chiến cực kỳ. vợ minh bảo con này bi ôm xong bi điên rồi, giờ tho tay vào lồng hót ầm ỹ, nao ra mổ tay. mình mừng quả. hôm qua mình chuẩn bị tâm lý tiễn em nó rồi. vì em nó k đứng lổi cầu nữa nằm giạt dưới lồng, thò tay k nhẩy lổi, gật gù, mình nghĩ là k thể qua đêm đc. e nó mà đi chắc là mình ân hân lắm. 1 lần bất cẩn mà xuýt chut nưa mất e nó.

xin chia sẻ vs ae lếu gặp tình trạng CCL bi ho. vẩy dầu gió ở đáy lồng. vẩu lên áo lồng. chụp vào mang vào chỗ kín. mua thuốc trị ho hen cho gà 5.000 vnđ, hiệu thuốc thú y nào cũng có, mua thịt bò véo nhỏ chấm vs bột thuốc đưa cho nó mổ, kiểu gì nó cũng ăn, chứ pha vs nước có mùi nó k uống( thà chết khát)con của mình đo vạch nước qua ngày k xuống 1 ly, giống này thấy giun, sâu, hay thịt nao vào ầm ầm, mình thì mình dùng thịt bò,k biết có tác dụng gì k nhưng thấy hiệu quả, chỉ 2 hôm là khỏi, trong khi đó e nó lằm sụp lồng rồi vẫn còn cơ hội,giờ hót ầm ầm, k còn kiểu như bị hóc rồi ( ó...ó......) nữa có gì k đúng mong ae chỉ bảo.

em nó đây
    [yt]yPfBO-pCfYTM'[/yt]

Chúc mừng bác nhé, kinh nghiệm thực tế cho anh em sau này!

không biết chim mình không bị ho, chăm như bạn 1 ngày có thể hót như điên vậy không nhỉ, nếu không cho mình rõ lí o xíu nhé, mình thì nghĩ chim chẳng bệnh gì hết, ch3 vì bạn khéo lo, những triệu trứng lúc đầu bạn nói rất hợp lí với 1 con chim phơi hơi hơi hơi già nắng 1 tí, nhờ ở lồng tắm, hơi mệt nên ối thức ăn thừa. còn nếu triệu chưng kê sai thì sang năm mới lấy lại được lửa:-
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    1 điều theo kn của mình thì không nên cho ăn thịt bò lúc chim đang bệnh, thịt các loài bò sát lọc sạch xay với lá dương sỉ núi, nếu có bệnh ăn thịt bò o chết cũng tàn phế>:

Đợt trước con của mình cũng bị như vậy, chạy chữa cả tháng mà vẫn không khỏi. Bác hên quá, xin chúc mừng.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. giúp con chòe của em với huhu
    Bởi heocon02 trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 04-01-2014, 05:43 PM
  2. QUá đau......huhu.
    Bởi hoanganhtk16 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 10-25-2012, 04:01 AM