Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Ðề: Cầu Cứu Chòe Lửa Gấp.........huhu

1 cách hay đấy! .e phải học hỏi bác cách chữa mới được! hehe

Trích dẫn Gửi bởi luatuyhoa
    không biết chim mình không bị ho, chăm như bạn 1 ngày có thể hót như điên vậy không nhỉ, nếu không cho mình rõ lí o xíu nhé, mình thì nghĩ chim chẳng bệnh gì hết, ch3 vì bạn khéo lo, những triệu trứng lúc đầu bạn nói rất hợp lí với 1 con chim phơi hơi hơi hơi già nắng 1 tí, nhờ ở lồng tắm, hơi mệt nên ối thức ăn thừa. còn nếu triệu chưng kê sai thì sang năm mới lấy lại được lửa:-|b-(%%-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    1 điều theo kn của mình thì không nên cho ăn thịt bò lúc chim đang bệnh, thịt các loài bò sát lọc sạch xay với lá dương sỉ núi, nếu có bệnh ăn thịt bò o chết cũng tàn phế>%%-%%-%%-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-
    bạn nói như thế là k đúng rồi, chim k bệnh mà lằm dạt xuống lồng, thò tay còn k nhẩy đc, dù hết cả lông thì là nó giả vờ ak, minh thì kibnh nghiệm chư có nhiều, thú thật là mình thấy em nó yếu quá, 2 vợ chộng sác định mất e nó rôi, nên mình lên mạng tìm cách chữ, với những gì mình tìm hiểu đc, và thực tập với em nó nuôn, mình thấy hiệu quả nên chia sẻ vs ae nếu ai bi như mình thì lam theo, chứ tùy ae thôi, còn vấn đề thịt bò thì minh cho e nó ăn, nói như ban thi giờ em nó đã đi rồi chứ k còn hót cho mà nghe nữa,
    mình viết bài này chỉ mong đóng góp xây dựng diễn đàn. mình thấy hiệu quả nên viết thôi tùy ae ai tin mình thì lam thôi. tu do cá nhân mà

mai mình sẽ úp em nó lên cho ae đánh giá. và 1 em nữa dự bị nếu em nó k qua đc, ai ngờ lại hiệu quản cao. nên luôi cả 2 em

Trích dẫn Gửi bởi luatuyhoa
    không biết chim mình không bị ho, chăm như bạn 1 ngày có thể hót như điên vậy không nhỉ, nếu không cho mình rõ lí o xíu nhé, mình thì nghĩ chim chẳng bệnh gì hết, ch3 vì bạn khéo lo, những triệu trứng lúc đầu bạn nói rất hợp lí với 1 con chim phơi hơi hơi hơi già nắng 1 tí, nhờ ở lồng tắm, hơi mệt nên ối thức ăn thừa. còn nếu triệu chưng kê sai thì sang năm mới lấy lại được lửa:-
    1 điều theo kn của mình thì không nên cho ăn thịt bò lúc chim đang bệnh, thịt các loài bò sát lọc sạch xay với lá dương sỉ núi, nếu có bệnh ăn thịt bò o chết cũng tàn phế>:
    đúng rồi nuôi mới bệnh 1 2ngay sao ma hót nỗi bèo lắm cũng 2 tuần

Trích dẫn Gửi bởi trung9307
    đúng rồi nuôi mới bệnh 1 2ngay sao ma hót nỗi bèo lắm cũng 2 tuần
    hót hết bạn ah, chẳng biết chim bạn thế nào chứ chim mình 2 hôm khỏi bệnh hót luôn. tối em nó lại hot sổ ác hơn ban ngày

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=PfBO-pCfYTM&feature=youtu.be[/YOUTB]
    [YOUTB][/YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=PfBO-pCfYTM&feature=youtu.be

mình cũng thích choe lửa . con này hay dấy, mình đang muốn tìm một em, bạn biết giới thiệu mình với

Trích dẫn Gửi bởi manhquyen28
    mình cũng thích choe lửa . con này hay dấy, mình đang muốn tìm một em, bạn biết giới thiệu mình với
    bạn ở đâu. mình ở sơn la cơ, bạn ở sơn la thì còn giao lưu đc chư ở xa thi chịu

chúc mừng bạn, cho mình được hỏi vì sao chim yếu lửa thế, bạn có thể kể quá trình nuôi lông mùa này của chú chim này không? này không thể gọi là hót được, có thể lúc đó chim của bạn bị đói xỉu chứ chẳng bị sao cả, chim ít sung như thế này không thể qua cơn bạo bệnh được. con chim của bạn theo miinh2 là con chim hót nhu8ng mùa lông này sẽ rất khó cho nó hót được căng, muốn hót như điên thì phải châm lửa thật nhiều, chim thay lông mà nuôi cám thiếu chất thì đủ lông chẳng có củi mà đốt chẳng có lửa mà chơi@};-
    %%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-%%-

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. giúp con chòe của em với huhu
    Bởi heocon02 trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 04-01-2014, 05:43 PM
  2. QUá đau......huhu.
    Bởi hoanganhtk16 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 10-25-2012, 04:01 AM