Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 23
    Ðề: Miền bắc trở lạnh căm sóc CCL thế nào?

up các cao thủ chỉ giúp8->........................................

theo mình nên cho ăn sâu gạo 24/24, bổ sung sâu lớn ngày 1 con, dế cũng vậy, cào cào (non càng tốt) cứ cho ăn thoải mái vì chim thay lông mà, trùm áo 80%,móc nơi không gió, từ 8h đến 12 h lúc trời đứng gió càng tốt đem chim ra ngoài mở áo lồng cho chim bay nhảy 5, 10p rồi trùm áo mang vào lại chỗ cũ, có nắng lúc nào phơi lúc nấy 5,10p. cho sâu gạo 24/24 rất quan trọng, như vậy lông mới ấm qua mùa lạnh sâu tươi thì không có chuyện nóng hư lông đâu, với lại có cào cào non thì ổn rồi bộ đuôi sẽ đẹp mà qua được mùa đông nữa, trời lạnh tuyệt đối không cho chim tắm, dù là nước ấm. mọi người tham khảo và chia sẻ kn với mình nhé@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

ccl của minh bị ho quá ,mình cho uống cam thảo mà mãi k khỏi,ai có cách chữa k giúp mình với

ccl của mình thì mình cho ăn nhiều cào cào và dế thỉnh thoảng cho e no chú thạch sùng tối đến thì cho e nó vào nhà cho ấm. có j sai sót anh em ném đá nhè nhẹ thôi nha. thân.
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    mình cho em nó ăn cào và dế ngày khoảng 15 chú còn dế thì 4 em tối đến thì đưa vào nhà cho ấm. thỉnh thoảng thì cho em nó chú thạch sùng. có j sai sót ae ném đá nhẹ tay giúp. >-

Thế hôm nào nắng to cho tắm nc ấm đc ko bác???????????

thời tiết ổn định thì cho tắm mới tốt, cứ dọn lồng sạch sẽ là được đặc biệt là cóng nước, nếu vừa tắm xong mà trở trời thì không tốt, chơi chim rừng(bổi) 1 năm nghe hót 1 mùa thôi mới chất lượng mùa đông thì cứ cho nó chiu khổ rồi mùa xuân sẽ đơm hoa kết trái@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

Mình mới có ccl mái,ae nào có biết cách cho ccl làm vợ chồng để sinh con đẻ cái kg?chỉ cách mình với.

Mình nghĩ ở ngoài thiên nhiên thì các em nó cg tìm hang hốc j đó để chiu vào tranh rét. thôi còn ở nhà thi ta có diều kiện hơn mà. Minh cũng nên cho em no ăn chút mồi tươi như dế hay thạch sùng và trứng kiến nữa. Chúc cho chim lửa của cả nhà có mùa đông ấm áp nha. Thân!

- Con CCL của em thay long gần xong rồi -bây giờ bắt đầu mọc long đuôi không biết dinh dướng thế nào nữa.
    - Ngoài bắc dạo này mua rét, không có cào cào toàn phải cho ăn Dế ( ngày cho ăn 10 chú ) em thấy nó có vẻ vẫn thèm lắm nhưng mấy ông bán chim thì lại bảo cho ăn nhiều thế tốn tiền ( em mua 10k nó ăn 3 ngày là hết )
    - Việc tắm táp vẫn bình thường - rét thì 4-5 ngày, hôm nào ấm thì 2 ngày cho tắm ( toàn tắm nước ấm )

Con chòe nhà mình chỉ ăn cám vẫn thấy tạch tạch suốt có sao đâu. Ủ áo lồng, lâu lâu tắm một lần. Hết ạ.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối