Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

chòe lửa bi bệnh IA PHAN^ VANG@

tình hình là chòe lửa ỉa phân lỏng màu vàng vàng.đi cội vẫn hót nhưng ko ra dáng chim hót.cứ thù lù.mình cho ăn sâu lớn +cám+dieu dieu 2 3 ngày cho an sâu nhỏ.mà sao em nó ko sung gì hết.xin hỏi mua thuốc gì cho em nó uống cho khỏi bệnh chứ tình hình này thấy để lâu sẽ nguy hiểm.tấm nag mỗi ngày nước thì 2 ngày 1 lần.

Ðề: chòe lửa bi bệnh IA PHAN^ VANG@

chế độ cho ăn quá không hợp lí, chim thừa đạm, đừng lạm dụng sâu lớn. lời nhận xét của mình chỉ có giá tri tham khảo thôi nha

mình ko dám cho ăn cào cào.vi sợ thuocc61 trừ sâu lắm.theo bạn nên bổ sung gì thay cào cào

không hiểu sao mình chỉ thấy được phàn đầu chú chim của bạn, đúng là nhìn thật cảm giác, rất đẹp. đây chắc là chú siêng hót. Mình thì chẳng biết gì có thể thay cào cào vì cầo cào dễ cho ăn và rất tốt, chế độ ăn của chú chim căng lửa của mình rất khác của bạn và cũng không phụ thuộc vào cào cào nhiều, chế độ ăn như bạn thì nếu không cho ăn cào cào nhiều là không được rồi, chỉ còn cách tìm hiểu nguồn gốc của cào cào, hoặc là cho con chim cùi ăn truoc chiều về mới cho con này ăn sau. à mà bạn thử thay cào cào bằng rít xem, rít rất nóng nên bạn phải cho chim làm quen với thứ ăn này từ từ rồi mới đưa nó vào khẩu phần hằng ngày của chim. chim của bạn thì chẳng bị bệnh gì đâu chỉ vì bị "béo phì " làm biếng vận động.
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    nếu bệnh thì bệnh đường ruột là do ăn thừa đạm thôi

nó siêng hót lắm.mà dạo nì nó cứ lì lì ra.vì cào cào mua nên ko rõ nguồn gốc.nên chẳng dám cho ăn.

<------ Bổ sung bài viết ------->

Trích dẫn Gửi bởi lakanguyen
    nó siêng hót lắm.mà dạo nì nó cứ lì lì ra.vì cào cào mua nên ko rõ nguồn gốc.nên chẳng dám cho ăn.

con này hot dữ lắm nè, con này chim vùng nào vậy, bạn cứ dữ chế độ ăn nuôi như vậy cho ổn định nhưng cắt bớt sâu lớn dần dần, sâu lớn chỉ ăn bổ sung thôi không thể là thức ăn chính được, nếu cưng chú chim này thì kiếm một chú khác để thử cào cào thôi bạn à vì đúng là thuốc bảo vệ thực vật càng lúc càng nhều mà cào cào thì rất tốt( nếu chim căng lửa nên cho ăn cào cào già lọai nhỏ con, cào cào non có tính hàn cao) nhất là với chế độ nuôi như bạn nói

thôi đành lièu mua cào cào o quán vậy.giờ mình chế độ ăn như thế này.buổi sáng cào cào.trưa 2 muong sau nhỏ.chiều cào cào.ok chứ.cóng bột 24/24.chiêu tối mình rút cong sâu ra trưa mói cho ăn.
    Chim này ở vùng cát gia ninh thuận.ở tỉnh mình thì chim rừng này là hay nhất.hùi wa chạy qa nhà ông bẫy chim ổng có 1con duôi 23 boi nuoi dược 5thang.dang đổ lông mà 5tr ong ko bán.ổng nói chim này nó hót trong rừng lúc ổng bẫy toàn chơi đánh đuôi kinh lắm.đuôi lụa nữa chứ

@};-theo minh thì cho ăn thêm sâu nhỏ chút nữa, và cho ăn sớm hơn chút nữa 9h nếu được thì sớm hơn càng tốt, ăn bổ sing thêm điu điu, 1, 2h chièu là rút sâu cho ăn cám, chế độ như vậy sẽ rất hợp với khẩu phần mà bạn đưa ra, chim miền trung hơi rất dài đặc biệt chim vùng biển, nếu chim vùng biển bổ sung thịt cá biển, cá to càng tốt nhưng chỉ cho ăn ít và 1 tuần 1 lần. giá cả thì minh không biết nhưng nghe 5t mình muốn xỉu, 5t thì đâu phải là con chim mà là cục vàng rồi@};-

Chim vug nay chat giong ok.co luyen co lay hay lam.gio thi chim o vug nay cuc hiem

@};-khi nào hót ban up lên cho mọi người cùng chiêm ngưỡng nha, à mà giờ giá 1 con bổi đuôi 20 trở lại là bao nhiêu vậy?@};-

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin gjup do ccl ia phan trang , phan co
    Bởi mjinhhd2354 trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 11-09-2012, 02:11 AM