Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 14 của 14
    Ðề: chòe lửa bi bệnh IA PHAN^ VANG@

700k 1 con boi duoi 20.1t5 d 21.
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Dao nay lua cui k co ban oi. O nha hot it lam. Len coi no moi choi.

@};-700k khiếp quá, mình thì thích nghe hót nên không quan tâm đến đuôi,(dài hay ngắn) miễn sao con chim tuơng đối đẹp là được rồi, hót hay mới là cái chính. mình lên dd cũng mong nghe chim các vùng khác hót để so sánh với lửa tuy hòa, chim lửa ở tuy hòa giờ cũng rất hiếm nhưng giá bổi đuôi dưới 22 cũng chỉ có 200k trở lại, chim vùng biển thì chỉ còn ở hòn nưa của khánh hòa giáp phú yên, chứ phú yên thì kiếm không ra( mình chỉ nghe nói hòn nưa còn lửa chứ mình chưa biết có còn không vì dạo này người xây dựng đường xá cầu cống dữ quá )> chim của bạn lên cọi chơi là tuyệt rồi, chế độ nuôi như vậy sẽ lên rất chậm , nhưng nó chịu thi đấu thì sẽ dễ cho nó lên lửa thôi, bạn lập cho nó 1 lịch tập thể lực nữa thì sẽ. (0 phải phơi nắng đâu nha, 10,15 thôi nhiều mệt chim chứ chả được cái gì). chia sẻ chút kn mong bạn thấy sai chỗ nào sửa dùm@};-

Gia lua o tuy hoa re the.neu co dip ra do san lua ve nuoi.
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Nha minh chat wa.k co cho de long tap luc cho no

@};-cách nay 10 năm còn chim đèo cả, hót hơi dài kinh, 1 hơi thôi nghe mỏi tai, giờ thì khó tìm lắm mình cũng đang săn nhưng không có chú nào hết, nghe nói hòn nưa, đầm môn của khánh hòa còn nhiều nếu muốn săn bạn đến đó xem( chắc dòng lửa đèo cả kéo đến đất lành đó rồi). Nếu không tập thể dục cho chim tang mỡ được thì bạn phải thay đổi chế độ ăn đi, tăng sâu, rít dần, giảm cám, sâu supper warm nếu thấy chim hơi khô lông ăn dặm diu diu, đuôi thằng lằng( lấy đuôi rồi thả để nó ăn muỗi), 1 miếng nhỏ thịt bò đỏ, ăn dặm nhưng phải chia lịch đàng hoàng nha. mình không biết cách nuôi của mình có tốt hơn bạn không, đây chỉ là chia sẻ kn để hiểu cách nuôi của mỗi người thôi, trên dd còn ít người úp cách chăm sóc riêng của mình để cùng nguyên cứu quá, toàn lấy trong sách ( mà sách thì mình thấy chả đúng gì mấy)@};-

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Xin gjup do ccl ia phan trang , phan co
    Bởi mjinhhd2354 trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 11-09-2012, 02:11 AM