Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    Ðề: chích chòe lửa xù lông

Tiện đây các bác cho em hỏi chút là khi chim thay lông thì cho ăn gì để cái lông đuôi nó được dài. Cái này sao không thấy ai đề cập đến chắc dấu nghề hả ?

Hôm nay trời rét em lửa cũng xù lông!

Trích dẫn Gửi bởi Namkim505
    chỉ có hai trường hợp là chim bạn thiếu sâu qui va thiếu nắng . đủ hai trường hợp trên mà vẫn bị xù thì chỉ còn cách la bắt chim ra vạch lông chổ phao câu sẻ co một cục mủ trắng nặng hết xong vệ sinh bằng nước muối loãng.
    bak chém người ta mà không thương tiếc luôn,chim con nào đang thay lông mà không xù,không riêng gì chòe lửa,khi nào xông lông,bắt đầu tắm nước và tắm năng nó sẽ từ từ lên lửa nó sẽ ôm bộ lông lại

Trích dẫn Gửi bởi 0906232727
    Tiện đây các bác cho em hỏi chút là khi chim thay lông thì cho ăn gì để cái lông đuôi nó được dài. Cái này sao không thấy ai đề cập đến chắc dấu nghề hả ?
    choe lửa đuôi dài hay ngắn là do gen của bố mẹ.còn nếu bác là cao thủ thì có thể chăm sóc tốt vào mùa thay lông chim sẽ dài ra từ 0.5 1.5cm là ghê rồi.chim chuyền từ 1 mùa đến 3 mùa thì duôi có thể dài ra thêm tí.chứ chim bổi thì chim khó có thể dài ra được và có thể ngắn hơn mùa trước.
    Chim thay lông thì cho ăn trứng kiến và dế +bột.khi lông duôi rụng thì có thể cho an cào cào điêu điêu

Trích dẫn Gửi bởi lakanguyen
    choe lửa đuôi dài hay ngắn là do gen của bố mẹ.còn nếu bác là cao thủ thì có thể chăm sóc tốt vào mùa thay lông chim sẽ dài ra từ 0.5 1.5cm là ghê rồi.chim chuyền từ 1 mùa đến 3 mùa thì duôi có thể dài ra thêm tí.chứ chim bổi thì chim khó có thể dài ra được và có thể ngắn hơn mùa trước.
    Chim thay lông thì cho ăn trứng kiến và dế +bột.khi lông duôi rụng thì có thể cho an cào cào điêu điêu
    con nhà em là chim lâu năm rồi,thả nó đi nó còn không đi,chiều nào cũng cho nó đi dạo ở vườn nhưng dạo này không dám nữa vì sợ hỏng đuôi,đuôi nó ra dài đc 16 cm rồi bác ạ

Cảm ơn bạn nhiều........................................!

Nhà mình có 1 em choè lửa cũng bị xù do mình nuôi trong nhà, không phơi nắng cho em nó thường xuyên và em nó không chịu tắm. Nay ổn rồi.

Trích dẫn Gửi bởi Namkim505
    chỉ có hai trường hợp là chim bạn thiếu sâu qui va thiếu nắng . đủ hai trường hợp trên mà vẫn bị xù thì chỉ còn cách la bắt chim ra vạch lông chổ phao câu sẻ co một cục mủ trắng nặng hết xong vệ sinh bằng nước muối loãng.

Trích dẫn Gửi bởi lakanguyen
    bạn ơi.chim đang đổ lông mà.bày ẩu thế
    Bạn ấy chỉ đúng đấy, chiều nay mình bắt thử con lửa mép của mình hơn tháng lồng ra xem sao mà nó xù lông ko kêu réo gì nữa thì thấy mũ bọng rất nhiều trên phao câu, mình nặng nhiều lần sạch rồi sát trùng nước muối, ko biết chim có bị hệ trọng gì đêm nay ko, ko bị gì thì mai phơi nắng tắm nước muối loãng cho em nó xem sao.

thiệt là lên dd này mới biết nhiều chiêu độc.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12