Kết quả 1 đến 8 của 8

Thời hạn sử dụng của trứng kiến

Cac bac cho em hoi thoi han su dung cua trung kien la bao lau. Nghe thang ban trung kien noi cu đe tu lanh xai ca tuan chim an k sao. K biet no noi that hay noi xao. E lo trung kien đe tu lanh vay chim an co sao khong thoi. Trung kien lay ra đe cho het lanh moi cho an đung khong cac pro?

Ðề: Thời hạn sử dụng của trứng kiến

Help meeeee!!!! Co ai khong giup minh voi

cái này theo mình thôi nha không đúng xin bỏ qua. trứng kiến muốn để lâu thì hạn chế đừng để bị chảy nước, bỏ tủ lạnh củng được nhưng bạn phải lấy giấy báo quấn lại cho giấy báo rút bớt nước không thì sẻ bị hư, để hết lạnh mới cho chim ăn

Trứng kiến để cả tháng vẫn không sao tùy theo điều kiện bảo quản, nên bỏ trứng kiến vào trong cái rỗ có lót giấy hút nước, đặt ngay hộng phung khí lạnh cho đủ độ lạnh, trứng kiến phải khô ráo thì để đc càng lâu.

Thế mình mua ve phơi trung kiến sơ qua cho rút bớt nước roi bỏ tủ lạnh hả bác

Trích dẫn Gửi bởi thanhluc1993
    Thế mình mua ve phơi trung kiến sơ qua cho rút bớt nước roi bỏ tủ lạnh hả bác
    Bác mạng phơi thì còn gì là trứng kiến cứ để trong tủ lạnh có bọc giấy báo thôi là ok roài:ar!

Báo cáo các bác tình hình là thế này. Nha e nuoi nhieu ccl nhưng gần nhà lại không có bán cào cào. E tính mỗi tuần 1 lần đi xa mua cào cào về bỏ tủ lạnh như trứng kiến cho chim ăn trong tuần. Điều này hợp lý không nhỉ. Chim ăn có đau bụng đi ị không vậy các pro?

Trích dẫn Gửi bởi thanhluc1993
    Báo cáo các bác tình hình là thế này. Nha e nuoi nhieu ccl nhưng gần nhà lại không có bán cào cào. E tính mỗi tuần 1 lần đi xa mua cào cào về bỏ tủ lạnh như trứng kiến cho chim ăn trong tuần. Điều này hợp lý không nhỉ. Chim ăn có đau bụng đi ị không vậy các pro?
    Cào cào bảo quản trong tủ lạnh tốt nhất cũng chỉ 2 ngày thôi bạn à,chứ lâu hơn nữa sẽ ảnh hưởng đến tiêu hóa của chim đó.
    Mặc dù chu trình sống của cào cào khá dài tầm hơn 6,5 tháng nhưng thời gian bảo quản chúng cho chim ăn thì rất ngắn(1-2 ngày).Nhân đây mình chia sẽ với các bạn cách bảo quản cào cào với một số bạn không có điều kiện như sau:
    -Mua khá nhiều bịch cào cào,những con yếu sắp chết cho ăn trước.
    -Còn những con khỏe bỏ vào chai nước suối(loại 2l) có chọt lỗ để lấy oxy nhưng đừng lớn quá kẻo nó chui ra ngoài,bạn bỏ thêm một số cỏ non,lá tre non,... vào nữa.Đặt những chai này gần hồ nước mát(bể cá,...) thì mình thấy cào cào cũng sống được đến 5-7 ngày kể từ ngày mua.
    Kính mong các bác pro có những kinh nghiệm quý báu chỉ dẫn và góp ý thêm.[-O<