Kết quả 1 đến 4 của 4

ccl ăn rất ít,đi phân lỏng,có mùi hôi...cứu e với!!!

Thân chào các ae trên DD!
    E mới bắt 1 e ccl đựoc 1 tuần,hiện tượng e nó mới về đã bị : ăn rất ít,đi phân lỏng,thỉnh thoảng thấy có vệt loang loang xung wanh như máu,mùi rất hôi và tanh.e có tìm hiểu thì thấy triệu chứng rất giống vs bệnh ký sinh trùng,e ra tiệm thuốc tây trình bày thì bác sĩ cho thuốc...nhỏ mắt hiệu BIO-GENTADROP...hix,khó hiểu wa,bị đau đừong ruột mà cho thuốc nhỏ mắt cho xúc vật là sao????E mua về mà chưa dám cho uống,e mới cho e nó uống nứoc trà đậm đặc,k bít có tác dụng k.AE nào bít bệnh trên xin chỉ e vs,e nó ít ăn wa,mà đã cẩm cự 1 tuần rồi,e sợ e nó k đủ sức.
    p/s : hình bên dứoi là e mới cho nó ăn trứng kiến ,còn những mẫu trắng trắng là e cho ăn cào cào vs sâu gạo hôm wa,hjx,đau lòng wa,đợi tin mọi người

Uploaded with ImageShack.us

Uploaded with ImageShack.us

Ðề: ccl ăn rất ít,đi phân lỏng,có mùi hôi...cứu e với!!!

chữa được chưa bạn? nếu đc hay chưa thì cũng nói để ae trên đây biết nhé. sau này cứ thế áp dụng ko phải hỏi lại.

bạn lo lắng quá thôi, phân chim như vậy thì bệnh còn nhẹ chưa chết đâu, bạn lấy thuốc bác sĩ cho nhỏ mắt chim, cho chim uống vài giọt( đừng cười mắt chim cũng vi rút. lãi và thông xuống ruộy) có thể do bị sốc thức ăn, môi trường. theo mình thì bạn nên cho chim vào nơi yên tĩnh trong lành ,tránh gió lùa, cho chim tắm nhẹ vào buổi sáng 6,7 h( thật ít nước) phơi nắng 5,10p' tạm thời cho ăn "một" loại thức ăn * cám bavi ngâm với mật ong pha loãng* rồi theo tình hình mà bổ sung mồi tươi dần dần. theo kinh nghiệm nuôi lửa của mình thôi, xin nghe góp ý

hjhj,thanks bạn,ccl mình có vẽ đỡ hơn nhiều rồi,mình cho uống cipro 50a ,bài thuốc của a HoangChanhThu.hjhj