Kết quả 1 đến 5 của 5

Xin cách chữa ccl bị sán

em hay cho ccl ăn cào cào nhưng hôm vừa rồi vừa ngắt con cào cào ra thì phát hiện ra con sán dài 10cm. Em kinh quá, không biết nó có bị sán không nữa. Có bác nào biết cách chữa cho ccl bị sán không thì chỉ cho em với. Xin cảm ơn.

Ðề: Xin cách chữa ccl bị sán

Trích dẫn Gửi bởi honghien.xd
    em hay cho ccl ăn cào cào nhưng hôm vừa rồi vừa ngắt con cào cào ra thì phát hiện ra con sán dài 10cm. Em kinh quá, không biết nó có bị sán không nữa. Có bác nào biết cách chữa cho ccl bị sán không thì chỉ cho em với. Xin cảm ơn.
    Mình hay lấy trái cau già để tẩy giun sán cho chim. Lấy ruột xay ra cho chim uống kèm với nước

bạn giật con cào cào ra. thì cái nội tạng màu đen dài dài chú sán gì hả bác

Trích dẫn Gửi bởi lakanguyen
    bạn giật con cào cào ra. thì cái nội tạng màu đen dài dài chú sán gì hả bác
    Ko phải đâu mà khi ngắt cánh nó hay có bé như sợi chỉ dài 10-15 cm. Hôm trước mình tưởng gì kéo ra cũg phát hiện đc. Lúc đầu tưởng cơ thịt cào cào nhưng kéo hết ra là chú giun sán gì đấy. Để đông lạnh lúc ngâm nước nó vẫn sống và chui ra. Nhưng chắc vào ruột chim chết hết vì mình thấy chim vẫn ăn uống bt.<

Minh cu quan trong hoa van đe len. Minh cham ki nen chim no khó tính. Cu an bẩn sống lâu nhu trong rừng ma chim van sống tốt.ma trong rung không biet no an cai j nhi