Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Ðề: bổ sung vitamin Chích chòe lửa

mình chi dùng loại kia vì dạng nước mật,ít nồng mùi thuốc tây,không đắng,có vị ngọt thơm thơm vì thuốc trẻ em mà. mình đọc thành phần của thuốc không những có các loại vitamin B mà còn có các chất khác nữa như Fe.....nghĩ có lời nên dùng luôn.mình xin góp chút ý kiến để ae nuôi chim tốt hơn nếu có gì không đúng xin được lượn thứ

Có loại cám chích chòe mà anh, thành phần gồm có trứng, bột đậu phộng, bột ngô, bột sâu quy, bột tôm và vitaminh đấy anh. em đang chăm loại cám này nhưng con bổi của em vẫn chưa thấy hót kết cả hót chuyện, em mới mua con này từ chủ khác nghe nói nuôi được 8 tháng rồi mà ở nhà chủ ấy chỉ hót chuyện chưa hót sổng được mấy lần về nhà em được 1 tuần rồi.

Dùng Vitamin cho chòe lửa phải hết sức chú ý đến cách dùng và liều lượng hợp lý,nếu ko là nguy hiểm lắm đấy các bạn à,mình đã trả giá bằng 1 con lửa đuôi 23cm rồi đó.

Mình chỉ thắc mắc giữa dùng quá liều và dùng ít hơn độ chuẩn của thuốc thì cái nào sẽ hại hơn thôi, nhưng mình nghĩ thà dùng ít hơn còn hơn là ùng nhiêều hơn

em sợ cái vụ này rồi.đi tông con lửa 19 4mua.huhu

Chăm chòe lửa thì đơn giản mà sao các bác cứ phải cầu kỳ thế nhỉ? chẳng phải thuốc men làm cái gì, cứ cám tự làm ngon 1 chút + sâu quy + châu chấu, rế thường xuyên hót điếc tai
    Trước mình có 2 lần nuôi, cho ăn uống cũng chỉ có vậy, thế mà mùa đông vẫn phang ầm ầm, Chòe lửa là loại ăn cần nhiều chất hơn các loại chim khác 1 chút, anh em nên tự làm cám chứ đừng mua mấy loại bán sẵn về, chả có chất mấy, cho ăn cám đó thì bảo sao chim không hót hoặc hót chuyện. mà chòe lửa ăn ít, làm khoảng 6 lạng mất có 1 buổi sáng chim ăn 2 tháng không hết.
    Và cái quan trọng là nuôi chòe lửa không thể thiếu được sâu quy nhé!

Minh cung chi bo xung nutroplex- vitamin cú tre em thoi . Tot nhat ban nen nhung de hoac cao cao vao cho an vao buoi sang tuan 1-2 lan la dc
    <------ Bổ sung bài viết ------->
    Minh cung chi bo xung nutroplex- vitamin cua tre em thoi . Tot nhat ban nen nhúng de hoac cao cao vao cho an vao buoi sang.tuan 1-2 lan la dc

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Xin hỏi về chế độ vitamin cho chích chòe than
    Bởi nuochoachinhhang888 trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-28-2014, 09:06 PM
  2. Các bác cho hỏi về vitamin cho chòe Lửa..HOT!!!
    Bởi dulichnguyenhung03 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 07-11-2012, 12:47 AM
  3. xin tư vấn về vitamin cho chòe
    Bởi MarilynSh trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-03-2011, 02:27 AM
  4. thảo luận cách bổ sung vitamin cho ccl
    Bởi AllisOne-03 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-24-2011, 03:18 PM