Kết quả 1 đến 8 của 8

chich chòa lửa nam nuôi mãi mà ko lên lửa

e có 1 con lửa nam trong đó e bắt nó chơi nhiệt tình lắm nhìn là kết ngay..but e bắt ra ngoài bắc nuôi mãi mà ko lên lửa(chỉ hót chuyện dâm ran)..chim ra HN đc 3 tháng rồi(chim thuần đét)mồi tươi ngày nào cũng đầy đủ(e nuôi đc dế)hjx..tắm tap thì 3-4 ngày e cho tắm 1 lần>hôm nào cũng phơi nắng và để dưới gốc cây mát.cám của e nó là:gói bột cám 13k/g e mua trong đó ra trôn thêm với lòng đỏ trứng gà(100g/5 lòng đỏ)..vậy các bác xem e thiếu j nữa mà nó ko lên lửa..giúp e cái..thanhks

Ðề: chich chòa lửa nam nuôi mãi mà ko lên lửa

nó gét bác rùi đấy.theo mjinh nghi là do thời tiết

Bác để em 1 củ em về nuôi xem sao........................
    0982345567

Trích dẫn Gửi bởi namkhanh1407
    e có 1 con lửa nam trong đó e bắt nó chơi nhiệt tình lắm nhìn là kết ngay..but e bắt ra ngoài bắc nuôi mãi mà ko lên lửa(chỉ hót chuyện dâm ran)..chim ra HN đc 3 tháng rồi(chim thuần đét)mồi tươi ngày nào cũng đầy đủ(e nuôi đc dế)hjx..tắm tap thì 3-4 ngày e cho tắm 1 lần>hôm nào cũng phơi nắng và để dưới gốc cây mát.cám của e nó là:gói bột cám 13k/g e mua trong đó ra trôn thêm với lòng đỏ trứng gà(100g/5 lòng đỏ)..vậy các bác xem e thiếu j nữa mà nó ko lên lửa..giúp e cái..thanhks
    Ăn dế thì ít hót là đúng rồi. Bác cho nó ăn sâu xem hót ngay ấy mà. Cần thiết mang đi chơi dàn nó lại nổ như công nông ngay\m/

Nam tắm cho nó nhiều vậy ngày 3 lần làm gì còn lửa ngày 1 phát thôi . cho 10 đến 15 con sâu vào . Nếu mà ko lên lửa gọi cho hiếu lên bắt về nuôi nhớ là rẻ thôi nhé#:-s còn ko lên nữa thì chờ kiên trì sang năm vậy

Dế cho chim ăn rất tốt, nhưng với choè lửa thì Sâu Quy mới quan trọng, kèm theo cám nhiều chất 1 tí,
    Cám mình thường làm 2 lạng bột ngô, 1 lạng bột đỗ xanh, 2 lạng cám ba vì + 15 lòng đỏ trứng + 3 lạng tép đồng xay nhỏ
    Nước nuôi ổn đinh và sâu quy đều đặn. Mùa đông vẫn hót ông ổng suốt

Đây là con lửa mình nuôi năm ngoái, mùa đông vẫn phang ầm ầm, chơi có mấy tháng nhưng không khoái lửa lắm nên bán rồi
    https://www.youtube.com/watch?v=NugFx8ej8y8

Minh di mua chim thay may thang dan toc no toan cho an cam ga ma chim van hot nhu dien

hix thay lông xogn thì thúc sâu quy vào cho nó lên lửa chứ ăn dế sao mà lên được lửa