Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 13 của 13
    Các cụ ở vùng miền còn có than tự nhiên mà bắt non. Em ở đây tìm dc cái tổ chim sẻ cũng còn mờ cả mắt. Nhưng em ủng hộ cách chơi bắt non nhưng ko bắt bố mẹ. Hoặc non mà ko chơi hết ta có thể thả khi chúng đã cứng. Trước em cũng thả khá bổi khi mà ko thuần được hoặc những con tuyệt thực ko chịu ăn cám... Em phóng luôn vì cố nó cũng chết chi bằng ta để cho chúng 2 chữ TỰ DO mùa sau ta sẽ lại có chim chơi. Mà ko bị mang tiếng ác là tận diệt...

Trích dẫn Gửi bởi chích chòe than86
    Các cụ ở vùng miền còn có than tự nhiên mà bắt non. Em ở đây tìm dc cái tổ chim sẻ cũng còn mờ cả mắt. Nhưng em ủng hộ cách chơi bắt non nhưng ko bắt bố mẹ. Hoặc non mà ko chơi hết ta có thể thả khi chúng đã cứng. Trước em cũng thả khá bổi khi mà ko thuần được hoặc những con tuyệt thực ko chịu ăn cám... Em phóng luôn vì cố nó cũng chết chi bằng ta để cho chúng 2 chữ TỰ DO mùa sau ta sẽ lại có chim chơi. Mà ko bị mang tiếng ác là tận diệt...
    Quê e trước dây than rất nhiều ko cần nuôi ở nhà cũng có thể nghe hót. Vào mùa sinh sản chỉ cần di 1 vòng là có vài tổ. gia than non trống có 20k bổi thì 5-10k giờ vài trăm người ta sống bằng nghề đó chim cò nào còn. Người ta thu mua chim truyền đem lên sai gon lần vài trăm e nhìn mà sót

Ko mình ở

Trích dẫn Gửi bởi nêmô
    Bác bp là ở đâu đấy bình Phước à
    ko mình ở NB

Các Chủ đề tương tự

1. Xin ít kinh nghiệm tìm tổ choè than
    Bởi vupro09 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-13-2014, 01:46 AM
  2. Các bác nào có kinh nghiệm cho than đẻ xin giúp em
    Bởi kiwi888 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 5