Kết quả 1 đến 9 của 9

ai cứu chân con chin non của mk với ??

A.E xem giúp mk chân con chòe non này có chữa đc ko ? nếu bị vậy sau này đứng lồng đc ko ?

[IMG]http://****************/forum/attachments/dsc_1019-jpg.15531.html[/IMG]

thank bạn

Chịu khó chăm nó nhé bạn chó liên da gà liền xương vì thế yên tâm

Chim bác thiếu canxi đó lúc trước nuôi toàn bi vậy bác cho an thêm thạch sùng và nhái vài bữa sẽ thấy khác liền. Ah quen chim non bác đừng để trông lòng bàn tay vậy sẽ bị cúm chân làm em nó cái tổ đúc ăn lớn len tự em nó đứng len thôi

Mk có làm ổ bằng rơm cho nó rồi, đấy là bắt ra để chụp ảnh thôi hi ! Thế tiện bác cho hỏi, thạch thùng bắt đc xé ra cho ăn thịt, hay chỉ cho ăn nguyên cái đuôi ?

Bác bắt con nhỏ cho ăn nguyên con luôn con lớn cắt ra đập cho nát xương đút cho ăn. Chim mập mạnh chân to khoe. Cho an cào , dế chim mau ra lông nhưng chân rất yếu

vậy tiện hỏi luôn bác tuhu1111 là cho ăn thạch sùng theo định mức ntn ah ? 1 tuần mấy con hay ngày nào cũng ăn ? nếu ăn theo ngày, thì ngày mấy con là hợp lý ? ăn đén bao giờ thì thôi ko cho ăn nữa ah ? lần đầu nuôi chim non lên ko có kn hix ?
    thank trc nhe

Trích dẫn Gửi bởi tuanhbh7
    vậy tiện hỏi luôn bác tuhu1111 là cho ăn thạch sùng theo định mức ntn ah ? 1 tuần mấy con hay ngày nào cũng ăn ? nếu ăn theo ngày, thì ngày mấy con là hợp lý ? ăn đén bao giờ thì thôi ko cho ăn nữa ah ? lần đầu nuôi chim non lên ko có kn hix ?
    thank trc nhe
    Còn nằm ổ thì bác cho ăn mỗi ngày chừng 3 em, cho ăn sen kẻ dế, cào cào,cám nhão tóm lại bác cho em nó ăn hàng ngày càng giống cha mẹ nó cho ăn ngoài tự nhiên là tốt. Bác cho ăn tới nó đứng được là OK rồi. Con này cho ăn rất hiệu quả mình thấy cha mẹ nó dút mồi cho ăn nên yên tâm jo minh ko sợ chim bị hư chân nưa

thank bác ! khi nào em nó đứng đc mk sẽ post ảnh lên hì ? chị sợ sau cái móng chân ko khỏi cứ co quắt thế hĩ