Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Mãizô! Mãi zô! Các cao thủ nhận xét bao lâu ko thành tài thì phóng sinh ạ!

Hôm nay ghé qua chợ chim, lượn chưa đi nữa vòng đã bị con than này khuất phục, kinh nghiệm ít ỏi nên thấy e choè này kêu chip chíp thấy ưng rồi đấy, cộng thêm ông chủ quầy giới thiệu hàng sài gòn, chà chà nghe tiếng đã lâu nay mới tường mặt, xúc ngay lập tức, mong anh em nhận xét!

[IMG]http://****************/forum/attachments/image-png.12665.html[/IMG]

Hôm nay bác đi phiên chợ Đầu Mối àh.

Trích dẫn Gửi bởi chích chòe than86

là chợ đầu mối, bận công việc nên chẳng có thời gian, tranh thủ tí việc công ghé qua chợ nên xúc vội e than này đấy!

Trích dẫn Gửi bởi Nguyenchien
    là chợ đầu mối, bận công việc nên chẳng có thời gian, tranh thủ tí việc công ghé qua chợ nên xúc vội e than này đấy!
    Cái thằng cha lúc nào mồm cũng leo lẻo là Chòe Lửa Nam với Than Nam thực chất toàn chim ngoài này thôi bác chớ vội mừng. 250k một em Than hả.?. Con này trông cũng được đó nhưng chia buồn với bác vì nó là chim Bắc thôi Than Nam ko sẵn và rẻ vậy đâu bác.

Con này được đấy cụ nhưng mỏ dưới hơi dầy có thể sẽ chậm hót nhé nhưng bù lại thì mắt hơi lồi vì thế giọng sẽ to và có uy lực

Theo mình nghĩ chim Bắc hay nam có con hay, co dở cả. Cá nhân mình thường vẫn thích chơi chòe Bắc hơn. ( để mình nhận xét thì con chòe này mặt và đầu k được đẹp lắm, mỏ thì to. Chậm mỏ, nếu có hót thì cũng k thể hót kép được. 7 điểm thôi nhé!)

Chúc Bác tìm được nhiều con hay và đẹp hơn.

Chân thành cảm ơn mọi người đã cho ý kiến! Kinh nghiệm chọn chim chưa nhiều mong mọi người cảm thông! Theo mọi người e cho con choè này một bản hợp đồng có thời hạn là 3 tháng, ko chịu kêu một tiếng nào là thanh lý đc ko ạ!

Cái thằng cha lúc nào mồm cũng leo lẻo là Chòe Lửa Nam với Than Nam thực chất toàn chim ngoài này thôi bác chớ vội mừng. 250k một em Than hả.?. Con này trông cũng được đó nhưng chia buồn với bác vì nó là chim Bắc thôi Than Nam ko sẵn và rẻ vậy đâu bác.
    Bạn biết thằng cha đó hả? Thằng đấy hót quảng cáo thì...xấu lắm cũng đc điểm 9 đấy, có lẽ đây là một bài học rồi.

Trích dẫn Gửi bởi Nguyenchien
    Chân thành cảm ơn mọi người đã cho ý kiến! Kinh nghiệm chọn chim chưa nhiều mong mọi người cảm thông! Theo mọi người e cho con choè này một bản hợp đồng có thời hạn là 3 tháng, ko chịu kêu một tiếng nào là thanh lý đc ko ạ!
    Quá ngon ! Mình nuôi gấp gần 10 thời gian đó, chắc do cách chăm sóc nữa

Trích dẫn Gửi bởi minhkhoi2004
    Quá ngon ! Mình nuôi gấp gần 10 thời gian đó, chắc do cách chăm sóc nữa
    Bác nuôi hơn hai năm chim mới chịu hót và kêu sao? gian nan quá nhỉ! 3 tháng liệu có ngắn quá bác ơi? ý e là nó chỉ kêu gọi là thôi cũng đc.

Các Chủ đề tương tự

1. Rằm tháng 7 và tội ác chim phóng sinh
    Bởi nho123 trong diễn đàn Tin tức về các loại chim
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 11-14-2012, 07:26 PM
  2. Phóng sinh hay Tội lỗi ?
    Bởi intembaohanh trong diễn đàn Tin tức về các loại chim
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-19-2012, 05:36 AM
  3. Rằm tháng 7 và tội ác chim phóng sinh
    Bởi bachseoer trong diễn đàn Tin tức về các loại chim
    Trả lời: 4