Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 73

Chủ đề: Chòe than mới mua

Trích dẫn Gửi bởi hoàngmicuibap
    bạn mua của ai vậy
    À e mua của môt người bên phốmuaban... nhưng e sác định khi mua là chim có vấn đề nên mới rẻ vậy ạ... với lại e chỉ nói ở đây để chia sẻ thui... e k có ý hạ uy tín cua ai

Trích dẫn Gửi bởi bangkok
    À e mua của môt người bên phốmuaban... nhưng e sác định khi mua là chim có vấn đề nên mới rẻ vậy ạ... với lại e chỉ nói ở đây để chia sẻ thui... e k có ý hạ uy tín cua ai
    của cụ tài ah

lúc dáng mình đi xem chim cho ông bạn ở hà nội lúc tới xem thì chi ko bằng 2/10 lúc quảng cáo trên mạng ấy

Chia buồn cùng bác

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    Chia buồn cùng bác
    Cảm ơn bác... e sẽ chuyển qua bẫy chòe luôn keke... thú thực là nuôi đc một con chòe rất khó... nên e k muốn đi bẫy chòe vì e lo e k vào cám đc thì e nó tử mất...

À e có chut muốn hỏi các bác... e cũng mới mua con chòe lửa bổi nó làm e đau đầu về vấn đề vào cám quá các bác ạ... e cho nó ăn sâu và dế cắt nhỏ với cám bavi... nó ăn dc 1 hôm ... hôm sau cả ngày k ăn ... giờ thì sâu nó cũng k ăn... dế bỏ vào cóng k ăn ... nó chỉ ăn con dế e cầm tay... ngoài ra k ăn gì ... giờ e k bít làm thế nào... không lẽ cứ cầm dế cho ăn suốt thì e chết... có bác nào bit cách giup e với

À e có chut muốn hỏi các bác... e cũng mới mua con chòe lửa bổi nó làm e đau đầu về vấn đề vào cám quá các bác ạ... e cho nó ăn sâu và dế cắt nhỏ với cám bavi... nó ăn dc 1 hôm ... hôm sau cả ngày k ăn ... giờ thì sâu nó cũng k ăn... dế bỏ vào cóng k ăn ... nó chỉ ăn con dế e cầm tay... ngoài ra k ăn gì ... giờ e k bít làm thế nào... không lẽ cứ cầm dế cho ăn suốt thì e chết... có bác nào bit cách giup e với
    dễ thôi bác, bác cầm con dế nhúng nước ướt sau đó nhúng vào cám đã nghiền nát rồi đút cho nó ăn. Rồi nó sẽ quen ăn cám. Bây giờ mình đang bận nên ko trả lời kĩ càng được. Tối về mình sẽ trả lời bạn kĩ hơn.

Ok biết chơi biết chấp nhận là bạn có phong cách rất hay rồi. Như mình nói bạn mua con chim bị hỏng 1 lần nhưng kinh nghiệm bạn sẽ có cho cả cuộc sống.... ko chỉ là chuyện chim cò ko đâu.. Mình cũng từng bị dính Chòe như vậy rồi nhưng mình ko mua bên phomuaban.

Trích dẫn Gửi bởi chích chòe than86
    dễ thôi bác, bác cầm con dế nhúng nước ướt sau đó nhúng vào cám đã nghiền nát rồi đút cho nó ăn. Rồi nó sẽ quen ăn cám. Bây giờ mình đang bận nên ko trả lời kĩ càng được. Tối về mình sẽ trả lời bạn kĩ hơn.
    Vậy ạ nge cũng hợp lý... cảm ơn bác e thử luôn

Ôi thôi xong... e dình cả sáng tới giờ ... e chòe đã mở mồm thét lên... qut quýt quyu quyu ... trời ơi... mọi hi vọng mong manh về giọng hót giờ xụp đổ... muốn làm chim mồi e là cũng khó.... giờ tôi phải làm sao đây các bác...

Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối