Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678
Kết quả 71 đến 73 của 73

Chủ đề: Chòe than mới mua

Trích dẫn Gửi bởi Nguyenchien

[IMG]http://****************/forum/attachments/image-jpeg.12479.html[/IMG]

mới cách đây 4 hôm thôi, mình xách 2 chú về đang vào cám, trước khi đi ngủ mình luôn cầu nguyện cho nó, đừng phụ lòng anh mà ra đi như mấy em trước ( ngoan dễ sợ thò tay vào lồng mà vẫn như ko thấy gì và vài tiếng sau kêu ầm ĩ như choè lửa tạch tạch tạch). Hai e này đặc biệt có một e đã hót chuyện và một vài tiếng sổng, cầu nguyện cơ may ai ngờ dc một e hay,mình mới chơi choè học phí từ đầu mùa tới giờ cũng kha khá rồi, đc một chú như thế cũng đủ phê rồi, mặc dù tướng văn của nó chưa chuẩn cho lắm.
    Chim đẹp đó bác ....

Trích dẫn Gửi bởi chích chòe than86
    Chim đẹp đó bác ....
    Hình chụp trên đỉnh lồng nhìn còn đc, còn nhìn ngang nhìn dọc thì e này hơi tròn người tướng bụng phệ ko đc ứng ý cho lắm nhưng trưa nay thấy nó líu ríu có vẻ như hót chuyện khá to, theo bạn con này có tố chất ko?

Trích dẫn Gửi bởi Nguyenchien
    Hình chụp trên đỉnh lồng nhìn còn đc, còn nhìn ngang nhìn dọc thì e này hơi tròn người tướng bụng phệ ko đc ứng ý cho lắm nhưng trưa nay thấy nó líu ríu có vẻ như hót chuyện khá to, theo bạn con này có tố chất ko?
    Đối với Chòe việc nó hót chuyện ko nói lên điều gì. Kể cả việc chọn tướng con chim cũng chỉ 10%, việc chăm sóc dợt dãi cũng chỉ 20% còn lại 70% là ở tố chất con chim. Ai dám bảo con cgim mỏ dầy, xấu tướng, chân ngắn, mỏ kênh là hót không hay. Thế nên con chim biết được nó hay thế nào thì cần phải có thời gian mới biết được bác ah. Đừng nóng vội, kiên trì chút....

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678