Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 17 của 17

Chủ đề: Chích chòe nước

Ðề: Chích chòe nước

E có 1 con chòe nước chân trắng có mào bản to vừa phi shop đc 3tr8

mình mới kiếm được 1 con chích chòe nước. nhưng chưa biết nuôi kiểu j! thấy bảo cũng nuôi như chích chòe than. ai đã từng nuôii rồi chia sẻ kinh nghiệm giúp mình. mà ko biết chích chòe nước hót có hay không nhỉ. anh đã từng nuối giúp mình với~ tìm trên mạng chẳng thấy thông tin j cả huuhuhuhuh

Đẹp quá, ở HN không thấy bán

Trích dẫn Gửi bởi phukhangvn
    Đẹp quá, ở HN không thấy bán
    ko ai co bi quyet j a! chim h no nhat lem chi so no chet thui! nhin fe dung hoi

Em vừa mua Dc 1 em . Nhung không như lời các Bác nói chim rất mau thuần như chòe lửa. Vừa bắt tay cho vào túi dem về thả ra lồng cho sâu Đã thấy đớp trên tay rồi. Hót chuyện như chòe lửa.

Có 1 Bác ở HP nói đang nuôi con choè nước nhưng em nhìn không giống con nào trong mô tả của bác ngoctuan, trông nó như con choè đất non mái (Chưa thay lông), lốm đốm mầu xanh nhạt nhat, bác ấy gửi clip em thấy hót khá hay , như kiểu xanh tím

Trích dẫn Gửi bởi cseitnah
    Có 1 Bác ở HP nói đang nuôi con choè nước nhưng em nhìn không giống con nào trong mô tả của bác ngoctuan, trông nó như con choè đất non mái (Chưa thay lông), lốm đốm mầu xanh nhạt nhat, bác ấy gửi clip em thấy hót khá hay , như kiểu xanh tím
    topic lâu quá rồi may mà bác tìm thấy e mới mở mang hiểu biết là có thêm giòng chòe nước nửa đó.có thể là một loại chòe nước khác chwng.mà cứ đẹp hót hay là được rồi loài gì từ từ tìm hiểu haha