Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 31
    Trích dẫn Gửi bởi bangkok
    Bác kiếm cho e một con sổng xòe vào cám ngon lành e mua lại của bác nhé... hihi... giá cả hợp lý càng tốt kkk... nói vậy chứ con bổi của e cũng dạn dĩ tương đối... cách lồng 5m k nhảy đứng hot chuyện luôn... keke... giá đó chắc đc bác nhỉ
    Bác nói bổi thì em nghĩ là "mộc tinh" mới ăn cám mua giá đó là quá chát. Còn đã hót chuyện thì giá đó là cũng được rồi... Đó là do bác ko rõ ràng nên em mới chém ẩu vậy...hic..

E lại quyết mua một e nữa về cho thỏa cái máu mê chim... e bắt e này đã ăn cám rồi... nhờ các bác xem giúp e có tố chất gì k ạ... chụp e nó nhát chỉ đc vậy thui... các bác cố phán giúp e nhé

[IMG]http://****************/upanh/2016/03/11650_20160310_174330.jpg[/IMG]

[IMG]http://****************/upanh/2016/03/11651_20160310_174408.jpg[/IMG]
    Con nầy bộ cau, nhưng chụp ảnh cái mỏ hơi dày ko biết có pải thế ko. Con này ko pải dài đòn trường chim ko thuộc bộ đá. Bộ cau mỏ mỏng thì hót ác lắm.

Mình cũng mới bẫy được con bộ cau mỏ mỏng tang, xem nó hót ngoài thiên nhiên rồi phê lòi. Về mình câm tịt chẳng thấy tiếng nào.

Bác kiếm cho e một con sổng xòe vào cám ngon lành e mua lại của bác nhé... hihi... giá cả hợp lý càng tốt kkk... nói vậy chứ con bổi của e cũng dạn dĩ tương đối... cách lồng 5m k nhảy đứng hot chuyện luôn... keke... giá đó chắc đc bác nhỉ
    Bổi này chắc cũng nhốt lồng lâu lâu rồi, tưởng cụ chọc ở chợ trong lồng tập trung nên cụ @chích chòe than86 nghĩ đắt. Con của cụ ấy như vậy là ngon rồi phải không Thành

Trích dẫn Gửi bởi chimco1980
    Mình cũng mới bẫy được con bộ cau mỏ mỏng tang, xem nó hót ngoài thiên nhiên rồi phê lòi. Về mình câm tịt chẳng thấy tiếng nào.
    E chỉ sợ khi bắt về nó chết thì uổng lắm... con chim này e mua của bà bán chim trên xe máy đi dong ở sông kim ngưu ấy. Hí. Khi xem e dí mặt thò tay nó đứng im k nhảy... bắt về nhảy như con dồ... nhưng đc cái nhảy khéo k đâm mặt... nếu e cắm cầu phụ là nó đậu cầu phụ k nhảy... nhưng e bỏ cầu phụ... bắt chước kiểu của bác Tài lãng tử xem có đc k... hihi

khoe các bác tí ..hôm qua và áng nay e bật chòe hót đấu thế là e nó hót luôn cho mấy bài hihi thích quá...e cho hai con kè vào sát lồng hihi tha hồ chúng nó tung chưởng nhìn phê lòi.... nhưng e thấy nó nhảy quá nên cắm cho cái cầu phụ vào thi lại thấy nó đậu cầu phụ rồi ngửa ngửa cái đầu... nhìn gét thế e tháo luôn cái cầu phụ ra hihi.... không biết sau này có sao không... e hơi lolo

khoe các bác tí ..hôm qua và áng nay e bật chòe hót đấu thế là e nó hót luôn cho mấy bài hihi thích quá...e cho hai con kè vào sát lồng hihi tha hồ chúng nó tung chưởng nhìn phê lòi.... nhưng e thấy nó nhảy quá nên cắm cho cái cầu phụ vào thi lại thấy nó đậu cầu phụ rồi ngửa ngửa cái đầu... nhìn gét thế e tháo luôn cái cầu phụ ra hihi.... không biết sau này có sao không... e hơi lolo
    Nếu là bổi thì cụ nên cho trong lồng chật chật chút - một thời gian, hoặc nếu lồng rộng thì hết sức tránh làm hoảng, dễ sinh tật lắm

Trích dẫn Gửi bởi minhkhoi2004
    Nếu là bổi thì cụ nên cho trong lồng chật chật chút - một thời gian, hoặc nếu lồng rộng thì hết sức tránh làm hoảng, dễ sinh tật lắm
    e để nó ở caí lồng tương đối rộng vì không muốn mua them lồng nữa. với lại nó cũng tương đối đứng lồng rồi bác ạ. e bỏ sâu vào cóng là lao vào chén ngay hihi

e để nó ở caí lồng tương đối rộng vì không muốn mua them lồng nữa. với lại nó cũng tương đối đứng lồng rồi bác ạ. e bỏ sâu vào cóng là lao vào chén ngay hihi
    Cụ che nóc lồng lại và tránh làm nó hoảng nhé

Trích dẫn Gửi bởi minhkhoi2004
    Cụ che nóc lồng lại và tránh làm nó hoảng nhé
    e không làm cách nào cho nó hét hoảng cả.... cứ thấy e lại gần cho ăn là e nó nhảy tưng tưng bác ạ.... khó thật đấy

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối