Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 31
    Trích dẫn Gửi bởi bangkok
    e không làm cách nào cho nó hét hoảng cả.... cứ thấy e lại gần cho ăn là e nó nhảy tưng tưng bác ạ.... khó thật đấy
    Tạm thời cứ trùm áo lồng khá kín chút, nếu có lồng chật tý thì càng ngon, thật nhẹ nhàng với nó (mình có 1 con gần 4 năm lồng rồi mà vẫn tưng tưng..........)

Trích dẫn Gửi bởi minhkhoi2004
    Tạm thời cứ trùm áo lồng khá kín chút, nếu có lồng chật tý thì càng ngon, thật nhẹ nhàng với nó (mình có 1 con gần 4 năm lồng rồi mà vẫn tưng tưng..........)
    thế cơ à. e phục sự kien nhẫn của bác

trước khi chơi bổi cụ nên sắm cái hộc việc thuần sẽ dễ dàng hơn. Còn về chuyện tật lỗi thì chim Chòe than bổi khả năng tật lỗi sẽist hơn rất nhiều so với chim non và chim bánh tẻ bác ạ.

e không làm cách nào cho nó hét hoảng cả.... cứ thấy e lại gần cho ăn là e nó nhảy tưng tưng bác ạ.... khó thật đấy
    Nếu ko có hộc cụ kiếm được cái lồng ep mộc CM về thuần kiểu che chữ A cũng được. che nóc như bác minhkhoi nói chỉ tránh tật thôi. Lúc bỏ cái đó ra sợ chim sẽ lộn đó. Cứ để trống vậy từ đầu đến cuối chim nó sẽ quen luôn. Che nóc đến lúc mình ko tgisch nưa bỏ ra em nó lại làm xiếc thì bỏ mẹ...

Trích dẫn Gửi bởi chích chòe than86
    Nếu ko có hộc cụ kiếm được cái lồng ep mộc CM về thuần kiểu che chữ A cũng được. che nóc như bác minhkhoi nói chỉ tránh tật thôi. Lúc bỏ cái đó ra sợ chim sẽ lộn đó. Cứ để trống vậy từ đầu đến cuối chim nó sẽ quen luôn. Che nóc đến lúc mình ko tgisch nưa bỏ ra em nó lại làm xiếc thì bỏ mẹ...
    Cụ nhé, mình nói che là che bằng áo lồng chứ không phải bằng bìa cacton (của LTHN) đâu. Con của mình không có tật nên ép thuần theo cách đó xem nó thế nào thôi.

Nhẫn gì đâu, cứ kệ nó, mình cứ được nghe hót là ngon rồi

Nhẫn gì đâu, cứ kệ nó, mình cứ được nghe hót là ngon rồi
    vâng nge hót thì thích thật. may quá e lại đang nuôi vào cái mùa hót nên đỡ nản hihi. e cũng không bịt nóc bằng gì cả cũng không chùm áo lồng... e cứ để lồng trống không như thế hihi. e nó hoảng nhảy tung tóe... nhưng trước con lửa e cũng làm thế mà giờ nó thuần lắm rồi cứ như là nuôi mấy năm rồi ý hihi

Cụ che nóc lồng lại và tránh làm nó hoảng nhé
    Tại bác nói như này nên em tưởng bác chỉ bạn bangkok kiểu đó. Cứ lồng nhỏ che chữ A hoặc hộc đặt đất là ok. Còn mỗi người 1 kiểu en thấy kiểu này Ok với em là em làm và chia sẻ thôi.

Chòe bổi để nó đứng hót là cũng ngon rồi bác ạh. Vấn đề nhảy hay ko khi con chim đã dám đứng hót thật ko quan trọng nữa... 1 con bổi để thuần đét em nghĩ 90% là không thể...

Trích dẫn Gửi bởi chích chòe than86
    Chòe bổi để nó đứng hót là cũng ngon rồi bác ạh. Vấn đề nhảy hay ko khi con chim đã dám đứng hót thật ko quan trọng nữa... 1 con bổi để thuần đét em nghĩ 90% là không thể...
    vậy hả bác... nếu vậy là e hơi bị mừng thầm rồi hêh... biết đâu e mèo mù vớ đc cá dán hihi... nó hót e cũng thấy ổn lắm nhưng chỉ khi nó ở một mình trong phòng và e bật fai nó mới hót thui.. hic giờ làm thế nào để treo ra ngoài nó cũng hót các bác nhỉ

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối