Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 32

Chòe than bắc chỉ hót chuyện

Xin các bác chỉ giáo ạ.
    Em được cho 1 em chòe bắc nuôi gần 5 năm lồng thuần đét.thay lông xong lâu rùi,trước ở với chủ cũ tại nam định hót ăn cám gà,ko mồi tươi. Về nhà em cho ăn cám chòe hbk và sâu suốt ngày mà ko hót gì cả chỉ chuyện suốt ngày thui.
    Em chòe mộc em vừa bẫy được 1 tuần mà sáng ra đã hót ít rùi.
    Mong các bác chỉ giáo giùm em mới chơi chưa hiểu hết.
    Thank các bác trước

Gửi từ LG-D802 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Em cũng đã gặp trường hợp tương tự như cụ nhưng là với chào mào. Ở quê toàn ăn cám gà, mồi tươi thì thi thoảng, hôm có hôm không. tắm thì không tắm, lồng còn chẳng thèm phủ áo, treo 1 chỗ cả đời, lông xơ xác như gà nhưng hót hét cả ngày. Mình lấy lên làm chuẩn chỉ, tắm táp, cám bã, mồi tươi thì thi thoảng mới nghe hót. Chắc tại nó quen khổ rồi cụ ạ.

Em cũng mới chuyển về cám gà vẫn tắm và vệ sinh lồng vì ko chịu được mùi hôi khó chịu :d

Cùng cảnh ngộ với bác chủ. Mình cũng có con chòe nuôi 3 năm thuần đét sờ gãi thế mà chưa 1 lần nghe hót sổng, líu ríu chuyện suốt ngày. Lên xem bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo.

Bác chuyển con chòe đấy cho em @Cm pho co. Biết đâu lạ chủ nó lại hót ngay. hehe.

e củng có một e ccl củng chuyện tối ngày nhưng có điều con e chuyện to lắm, mấy bác trên diễn đàn nói mùa này mới thay lông chưa có lửa, các bác đợi tới tết chắc e nó sẽ sổng thui, với lại chắc hok có chim đấu nên e nó ít sổng. Lúc đầu nghe e nó chuyện hoài củng chán, nhưng lở mê rồi nên giờ e nó cứ chuyện trò mổi ngày là đủ vui rồi các bác ah ^^!

Chim đấu thì em có 1 chòe nam trống và 1 chòe nam mái thuần đét.gãi là múa và hót mà em nó cũng ko hót chỉ chuyện

cùng cảnh ngộ. Lên nào. Ai có cao kiến gì hổng???

E cũng mới mua 4 con chòe... chết một bay một còn 2 con.... hihi... k có kinh nghiệm gì... nhưng e thấy khi trời nắng treo hơi cao thoáng... và cho ăn hbk 2 ... thì nó cũng hót oang oang... còn mấy hôm zet thì nó cũng chỉ chuyện thui... hihi.

Trích dẫn Gửi bởi bangkok
    E cũng mới mua 4 con chòe... chết một bay một còn 2 con.... hihi... k có kinh nghiệm gì... nhưng e thấy khi trời nắng treo hơi cao thoáng... và cho ăn hbk 2 ... thì nó cũng hót oang oang... còn mấy hôm zet thì nó cũng chỉ chuyện thui... hihi.
    Chòe nhà mình 3 vụ ( chim mua lại), về cho ăn sâu dế mỗi ngày, tắm nắng, nước đầy đủ. Cám thì ăn cám làm cho Mi ( bavi, trứng, tép, thị bò,..) thế mà chỉ chuyện nhiều. Chả hót. Bực ghê

Các Chủ đề tương tự

1. Chòe lửa chỉ hót chuyện
    Bởi deepsea6x trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 06-17-2016, 05:09 AM
  2. Vấn đề chòe đất hót chuyện
    Bởi nguyenhoangcomputer trong diễn đàn Vấn đề chung về Chòe Đất
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-24-2013, 10:13 PM
  3. Chòe than đã hót chuyện
    Bởi muiamacao trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 07-25-2013, 07:45 AM
  4. Chòe lửa hót chuyện?
    Bởi hongquang014 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 01-29-2013, 10:25 PM
  5. Chích chòe mái có hót và chuyện không các bác..
    Bởi nhumotcongio trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 01-04-2012, 04:56 PM