Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 32
    Trích dẫn Gửi bởi tuan287
    Chòe nhà mình 3 vụ ( chim mua lại), về cho ăn sâu dế mỗi ngày, tắm nắng, nước đầy đủ. Cám thì ăn cám làm cho Mi ( bavi, trứng, tép, thị bò,..) thế mà chỉ chuyện nhiều. Chả hót. Bực ghê
    E bận đi làm chả tắm táp gì mấy... khi nào e ở nhà thì nó thấy mặt trời còn k thì nó ở trong phòng tối om... ấy thế mà nó vẫn hót ... nhưng k hót nhiều chỉ lai dai thui... vẫn bị phàn nàn là hót đau đầu quá đấy...

Chòe nhà mình 3 vụ ( chim mua lại), về cho ăn sâu dế mỗi ngày, tắm nắng, nước đầy đủ. Cám thì ăn cám làm cho Mi ( bavi, trứng, tép, thị bò,..) thế mà chỉ chuyện nhiều. Chả hót. Bực ghê
    Cụ lên diễn đàn và chém ác vào, chim nó sẽ hót nhiều đấy (lâu nay cụ ẩn dật nhiều quá đấy)

Trích dẫn Gửi bởi minhkhoi2004
    Cụ lên diễn đàn và chém ác vào, chim nó sẽ hót nhiều đấy (lâu nay cụ ẩn dật nhiều quá đấy)
    Hì. Em đang lọ mọ chăm 2 con chòe cho nó hót. Với bấn bấn chuyện nhà cửa. Chim cò nó chưa căng đâm ra người nó cứ chùng chùng.

Hì. Em đang lọ mọ chăm 2 con chòe cho nó hót. Với bấn bấn chuyện nhà cửa. Chim cò nó chưa căng đâm ra người nó cứ chùng chùng.
    Bận thì thôi, rỗi vào chuyện trò tý cho sôi nổi cụ nhé

Than em đây lạnh vẫn phập đều...
    Mình xóa video vì lỗi nhé - minhkhoi2004

Mình có cách này mách bác hunglv xem nhé.
    Sáng dậy sớm bác treo em nó lên tầng thượng nhà bác. Nếu nó hót sổng thì bác nên nuôi tiếp. Bằng không bác thả nó đi, có nuôi mãi vẫn vậy thôi, chết tấm chết cám, không hy vọng được gì đâu. Đấy là kinh nghiệm em nuôi chòe bao nhiêu năm. Chúc Bác có 1 con chòe tốt

Đây các cụ xem clip này xem có được ko nhé. Chim ko kè, ko cám kích.... Cám thường thôi.
    <div style="text-align:center;">
    <p>Tips : Phóng To Video Và Chọn Chất Lượng HD Để Xem Video Rõ Hơn</p>
    <center>
    <iframe type="text/html" width="620" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/KZhHbKhouZc?theme=light&feature=oembed&version=3&p s=docs&nologo=1&autoplay=0&fs=1&rel=0&showinfo=0&m odestbranding=1&allownetworking=internal&iv_load_p olicy=3enablejsapi=1&domain=http://****************" frameborder="0"></iframe>

Bấm SUBSCRIBE ngay để chia sẻ video này trên youtube:<script src="https://apis.google.com/js/platform.js"></script>

<div class="g-ytsubscribe" data-channel="chimcanhvn" data-layout="default" data-count="default"></div>

Mã bbcode forum :
    <input type="text" value="http://www.youtube.com/watch?v=KZhHbKhouZc" size="40" onclick="this.select();" style="border:solid 1px #d3e0ef; padding:10px;" id="ctl00_ContentPlaceHolder1_txtCodeVideo" name="ctl00$ContentPlaceHolder1$txtCodeVideo">
    <div>

</div></center>

</div>

Than thì đừng sốt ruột bác ạh. Ko như Mi đâu..

Mình cũng cùng cảnh ngộ, chòe chẳng hót mấy, sáng ra chỉ choee, choee thấy bảo ăn sâu quy nhiều để thúc lên lửa củng mới thử vài hôm àh. Cảm nhận thấy nuôi chòe tốn công sức hơn nuôi mi, chào mào và khướu. Mà cái bọn chòe ăn cũng tốn thiệt 2, 3 hôm hết một cõng thức ăn, sâu thì cả đống, ngày choee, choee được vài câu.

Trích dẫn Gửi bởi chimco1980
    Mình cũng cùng cảnh ngộ, chòe chẳng hót mấy, sáng ra chỉ choee, choee thấy bảo ăn sâu quy nhiều để thúc lên lửa củng mới thử vài hôm àh. Cảm nhận thấy nuôi chòe tốn công sức hơn nuôi mi, chào mào và khướu. Mà cái bọn chòe ăn cũng tốn thiệt 2, 3 hôm hết một cõng thức ăn, sâu thì cả đống, ngày choee, choee được vài câu.
    vâng anh. hịc.khộ ghê

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chòe lửa chỉ hót chuyện
    Bởi deepsea6x trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 06-17-2016, 05:09 AM
  2. Vấn đề chòe đất hót chuyện
    Bởi nguyenhoangcomputer trong diễn đàn Vấn đề chung về Chòe Đất
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-24-2013, 10:13 PM
  3. Chòe than đã hót chuyện
    Bởi muiamacao trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 07-25-2013, 07:45 AM
  4. Chòe lửa hót chuyện?
    Bởi hongquang014 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 01-29-2013, 10:25 PM
  5. Chích chòe mái có hót và chuyện không các bác..
    Bởi nhumotcongio trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 01-04-2012, 04:56 PM