Kết quả 1 đến 10 của 10

Choè Than bị sưng chân

Chào các bác !
    Các bác làm ơn cho e hỏi .e mới bắt e choè than mộc ,e đoán chắc do nhảy qá hoặc đâm vào cái j nên 2 chân đều bị sưng to. Chỗ bàn chân ý ( nối giữa cẳng chân vs bàn chân ) - ko phải ngón chân ah .
    Các bác cho e hỏi chăm thế nào để e ý khỏi ah. E cho tắm pha vs muối loãng .

Bạn chụp ảnh cho mình xem chỗ sưng xem nào.

các bác xem giúp e vs ah

[IMG]http://****************/upanh/2016/02/10741_IMAG1924.jpg[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi ninhtung1011
    các bác xem giúp e vs ah

[IMG]http://****************/upanh/2016/02/10741_IMAG1924.jpg[/IMG]
    Chưa gặp bao giờ. Khả năng do nhảy nhiều và vệ sinh không tốt chăng ? Cụ nào gặp rồi thì giúp cụ ấy đi

vâng .bác nào gặp r thì chỉ giúp e ah .e h toàn cho tắm nước muối loãng

cái này em nghĩ phải dùng kháng sinh rồi trước hết bác ra mua một vỉ Amocilin. về bác trộn nửa viên con nhộng đó với 1/3 hũ cám cho chim ăn trong 1 ngày rồi thay. hoặc bạn lấy con dế cắt phần bụng và rắc thuốc vào sau đó cho chim ăn ngày bạn chỉ cho uống nửa viên thôi còn cách nào thì tùy bạn nhé.
    Con này của bạn khả năng bị viêm khớp bàn chân do vệ sinh lồng không tốt chim dẵm vào phân và bị xước chân sau đó bị viêm, còn có thể bị rụng hết móng nếu ko trị nhanh.
    Trước Chòe của mình cũng bị và chữa cách này đã khỏi, bạn nhớ phải vệ sinh lồng sạch sẽ cho tắm nước muối thường xuyên hoặc mua bình xịt tưới cây loại phun xương về pha nước muối và phun vào chân chim( trong trường hợp chim ko tắm )và xịt ngày tầm 7,8 lần cứ vậy trùm áo lồng để hở 1/3 cho chim tĩnh dưỡng treo nơi thoáng đãng khoảng 5 ngày dùng thuốc là chim sẽ đỡ. Đó là cách mình áp dụng cho Chòe của mình khi bị vậy chắc chim bạn làm vậy cũng ổn thôi. Chúc chim bạn sớm lành.

vâng cám ơn bác .cái thuốc amocilin là thuốc giảm đau ah

vâng cám ơn bác .cái thuốc amocilin là thuốc giảm đau ah
    Nó là kháng sinh bạn nhé.

cụ @chích chòe than86 ơi con chòe của e vẫn ko đỡ .e nhét thuốc vào dế cho nó ăn .ăn mấy hm nó phát hiện nên ko ăn dế nữa @@

Ca

cụ @chích chòe than86 ơi con chòe của e vẫn ko đỡ .e nhét thuốc vào dế cho nó ăn .ăn mấy hm nó phát hiện nên ko ăn dế nữa @@
    Cái này phải kiên trì bạn ơi. Than của bạn bị vậy là nặng quá rồi đó. Bạn mua sâu quy về cắt nhỏ rồi rắc thuốc lên trộn đều vào nó ăn sâu sẽ có cả thuốc. Thay đổi kiểu nhưng vẫn phải có thuốc... cố lên em nó bị nặng vậy phải điều trị lâu. Mình ko phải bác sĩ thú y nên chỉ biết mách bạ theo kinh nghiệm thôi. Nhớ giữ vệ sinh chuồng trại cho em nó sạch sẽ hàng ngày.Đừng để em nó dẫm vào phân.

Các Chủ đề tương tự

1. Help me.choè than kêu choè...choè liệu có phải mái?hi nào
    Bởi thanhmaximum trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 08-02-2016, 03:51 AM
  2. mua cám choè đất ở cửa hàng bán chim choè đất ở thuỵ khê.
    Bởi annkhsouth trong diễn đàn Vấn đề chung về Chòe Đất
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 05-06-2013, 02:21 PM