Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Ngon rồi. Trông đẹp đấy

Ngon rồi. Trông đẹp đấy

Trích dẫn Gửi bởi hunken085
    Nhất bác rồi đấy
    quê bác còn có chim mà bẫy chứ quê em thì chỉ còn lại trong ký ức thôi,giờ về quê thấy hiếm chim hẳn
    Ấn tượng hồi còn nhỏ của em là mùa bánh tẻ đàn cm nó về vườn nhà em tầm sáng và trưa lúc giờ ăn cơm . Gom mãi tiền lì xì được 30k , mua 1 cái lồng bẫy và 1 em cm ( nhốt luôn vào đó ) , chôm của ông già 2 cái chén uống nước chè làm cóng (bị ăn cái chổi rễ tre vụt ) ,3k tiền cám cò ăn nhòe thế mà có cũng hót như ma ,nhưng toàn phải rình xem nó hót. Bẫy khuyên mùa đông thì cho cơm nguội trộn ít nước cho ướt rồi để vào trong lồng mở cửa để trên trần,nó đói xà vào ăn rồi chạy ra đóng cửa ,thế mà cũng làm được cả đàn
    Bác bảo thợ mộc làm cái dàn nhốt mộc bẫy chim về em nào đẹp mà giữ lại nuôi
    He. Em bẫy văn nghệ vu vơ. Được con nào thì lại lẻn đây tham khảo ya kiến anh em

Chỗ mình chòe nhiều. Mà chin mồi ko tốt lắm nên bẫy kém.

1 khu vực 4 con chòe đến vây quanh. Rồi lần lượt bay đi. 1 khu vực chòe trời đến hít tóe nhòe. Chim mồi chè, búng đuôi. Chim trời tịt. Ko hót và bay đi. 1 khu vực khác. 1 đôi chòe trống mái cứ thản nhiên kiếm ăn. Chim môig mặc. Ko quan tâm

NHỌ......

Trích dẫn Gửi bởi Thanhiphone
    bác duongrau nói rồi đấy cụ. chim bác hơi già chứ chưa già lắm ,tức là trên 2 năm rừng.
    Thei bâc. Tướng ta thế kia nuôi nghe hót đc ko nhỉ?

Tại mới đặt bẫy có tầm 3ph thì em nó đã dính. Chưa thấy nghe hót. Nên chả bít sao

Nhìn anht kia có vẻ mỏ dày.

em nghĩ đây là con vụ này thôi nhìn mặt và chân thì còn non lắm, chim 2 vụ nó cũng hăng lắm nhưng nó cũng hót 1 bài trc khi đánh, cái bọn sửu nhi này hung tợn lắm, nó ko thèm hót đâu phi thẳng luôn, e đc mấy con rồi mồi vừa mới hót ngồi chưa ấm đít đã phải ra gỡ rồi, còn cái bọn trâu già thì khoai lắm, e ngồi cả nửa buổi mà nó cứ đứng 1 chỗ hót, may mà e cũng làm bên lưới lủng có chút kinh nghiệm bh dàn trận trước rồi treo mồi sau, lựa lựa thế khi cu cậu chuyển cội là đã nằm trong lưới