Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Hơi buồn cho bạn mấy hôm trước mà hỏi bác tài lãng tử thì không thiếu chim mồi giờ thì không biết bạn hỏi thử xem.con này giá sao bạn

Ko phải con chòe nào cũng mang làm mồi dc e ah mà quan trongj nó phải có tố chất mồi ( gọi, dụ và biết cương nhu thì quá chuẩn. Tất nhiên phải gấu, bướng rồi). Chòe nuôi non e cũng có thể vứt vào lồng bẫy văn nghệ cũng dc nhưng lúc đó nó phải xong lông, có lửa. Còn nếu ko chim của mình sẽ bị đè, bể chim. Nghe tiếng chòe ngoài sẽ ko dám đấu hót đâu. E nên tham khảo thêm phần nuôi chòe mồi của diễn đàn. Đừng nên mạo hiểm quá.

Nói chung chim thay lông chủ chim thường sẽ ko mang đi làm mồi vì chim yếu, xg lửa, ko đấu nhiệt tình, thậm chí dễ hỏng mồi vv. E nuôi thay lông xong thì thúc lửa, khi thấy chim căng, sổng nhiều... thì e có thể mang đi bẫy văn nghệ giải trí dc. Tùy cơ ứng biến thôi.

Trích dẫn Gửi bởi khangnguyen68
    Nói chung chim thay lông chủ chim thường sẽ ko mang đi làm mồi vì chim yếu, xg lửa, ko đấu nhiệt tình, thậm chí dễ hỏng mồi vv. E nuôi thay lông xong thì thúc lửa, khi thấy chim căng, sổng nhiều... thì e có thể mang đi bẫy văn nghệ giải trí dc. Tùy cơ ứng biến thôi.
    Vâng anh. He

Em bẫy văn nghệ chơi chơi đó mà. Thấy mấy con chòe bay lượn, kiếm mồi quanh bờ ao nên muôn bẫy thử anh à.

Theo kinh nghiệm chung thì, chòe đút nuôi lên hay chòe bánh tẻ làm mồi tốt hơn anh nhỉ. Để em lựa lựa tính kế đổi. Hay phải là em chim mộc thuần lên?

Trích dẫn Gửi bởi micui
    Hơi buồn cho bạn mấy hôm trước mà hỏi bác tài lãng tử thì không thiếu chim mồi giờ thì không biết bạn hỏi thử xem.con này giá sao bạn
    He. Mình bẫy chơi chơi, văn nghệ đó mà

Con này mình giao lưu em Mi mái sang. Ko biét định giá đc bao nhiêu nên ko dám nói.

Chim phải xong lông có lửa thì mới đe đi thử bẫy xem em nó có tố chất hay không được chứ chim đang thay lông đem đi bẫy dễ bị chim trời đấu Bể chim lắm cụ nhé

2 mod đều nói chuẩn chỉnh rồi. Với chim Bắc sang t3 thường tất cả các loại chim đều xong lông, lại vào mùa sinh sản nên chắc chắn sẽ căng lửa và hót nhiều. E cứ chăm tốt theo chế độ thay lông là ok. Nuôi thay lông chim ít hót, có thể vẫn hay hót chuyện nhưng sổng thì ít.
    Anh Khánh ơi!

Có thể nào con chòe 3 vụ ( em này em giao lưu từ con Mi mái của em sang) của em nó bị bại, bể hay suy gì đó ko anh?

Em mang về nhà 3 - 4 hôm nay, nó cứ câm như hến. Miệng chưa từng phát ra 1 âm thanh nào anh à. Anh có thể phỏng đoán giúp em không?

Nó thay và trút lông khá nhiều. Ăn uống bình thường. Tắm nước tắm nắng chuẩn. Sâu dế đút là mổ.

Không biết con này có phải do bị bể or bại thì chủ cũ nó mới mang giao lưu với em không anh nhỉ

Thực sự chim đã bị hay chưa ở thời điểm này khó biết lắm. Vì chòe Bắc nhiều con khi thay lông mấy hết lửa, chim ko sổng, chuyện cũng hiếm nữa. Tốt nhất e cứ nuôi theo chế độ thay lông, đừng mang đi bẫy, ko ốp với chim căng hơn. Kệ nó, khoảng 2 tháng nữa xong lông là thi thoảng sổng. Ra Tết ấm trời, mùa chim sinh sản sẽ hót nhiều thôi.

Thực sự chim đã bị hay chưa ở thời điểm này khó biết lắm. Vì chòe Bắc nhiều con khi thay lông mấy hết lửa, chim ko sổng, chuyện cũng hiếm nữa. Tốt nhất e cứ nuôi theo chế độ thay lông, đừng mang đi bẫy, ko ốp với chim căng hơn. Kệ nó, khoảng 2 tháng nữa xong lông là thi thoảng sổng. Ra Tết ấm trời, mùa chim sinh sản sẽ hót nhiều thôi.
    Vâng. Anh nói thế em an tám rồi

Có nhiều trường hợp, khả năng. Có hi vọng thế là em an tâm chăm roài.

Chim bác mới mua về còn đang thay lông,bác cứ chăm qua tết này hót hét thế nào mới biết được . Mà qua tết là mùa sinh sản bác ko nên bẫy,để mùa chim chuyền mà bẫy
    Chim bác nhìn chân khô và mốc thế kia ít là 3 niên trở lên rồi

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chòe than cần giúp đỡ
    Bởi chevroletsg trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-26-2013, 12:54 AM
  2. Giúp Giúp Em về Chòe than của em !!
    Bởi nabet68 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-03-2013, 01:56 AM
  3. Giúp e chòe lửa ăn cám khô với ạ?
    Bởi bongthom1986 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 06:58 AM
  4. chòe than bi sù lông bỏ ăn cần giúp đỡ
    Bởi RoscoeMcCa trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 11-23-2012, 04:12 PM
  5. Nhận xét giúp 2 chú Chòe than và chòe đất mùa này của mình. Thanks!
    Bởi salecanho trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 01-09-2012, 04:09 AM