Kết quả 1 đến 10 của 10

chim bị gãy chân mọi người giúp với

mọi người giúp với hnay mình bẫy lại được con chim. nhưng do ông chủ ổng gỡ ra ntn mà nó bị gãy 1 chân. gãy ngay chỗ khớp gối. bây giờ nhìn nó tội lắm.

Chim mà gẫy chân thì bó tay rồi. Khó & không thể cứu được đâu bạn ah. Chia buồn cùng bạn.

khó củng phải thử bạn ah. ban có cách nào chỉ cho mình với

buồn nhĩ bửa trước mình cũng bẫy một em má lở nhưng gở kiểu gì em nó lại gáy chân.về bỏ vô hộp lại quên đậy nắp nên nó thoát ra mất và thương tật vĩnh viển nhìn em nó đứng một chân khó khăn phát tội.thấy người dân tộc họ bảo dả nát lá xoan cho săm sắp nước rồi bó vào chân chim.nhớ nắn cho thẳng lại mới bó nhé.lấy hộp giấy hơ lá xoan trên lửa cho hơi ấm lót xuống đáy cho chim nằm lên rồi đậy nắp lại.cho nằm trong đêm thôi sáng lại cho vào lồng nhé.mong nó sớm khỏi

lá xoan là lá gì vậy bạn. o đâu bán bạn biết không.

ũa cây xoan mà bạn k biết à.lá này k bán đâu xin thì người ta cho chứ chả ai bán đấy chỉ là thuốc dân gian của dân tộc nhằm giảm đau kháng viêm thôi chứ muốn lành vết gãy phải để yên chân cho xương nó mọc chim nhảy hoài tỉ lệ thành công chỉ 1%

cảm ơn bạn nha

Tốt nhất là e nên phóng sinh vì để nuôi trong lồng ko khỏi dc. Mỗi lần đến gần nó nhảy nhìn lủng lẳng thương và xót ruột, tội lắm. Năm 2006 a cũng nuôi e mi bị gẫy đúng khớp gối. Phóng sinh ra nhưng vẫn cho ăn thêm cám, sâu dế vào cóng treo trên cành bưởi. Nó ăn ug tốt, hót vang như trong rừng. Nó xg hòn non bộ tắm lò cò, chân vẫn vậy. Được 2 tháng chân nó nhìn xa gần như bình thường trở lại, a ko bẫy. Dc 4 tháng a xây nhà, phá vườn thì nó đi mất. E nên phóng sinh cho thanh thản và nhẹ nhàng đầu óc.. Thân!

em chỉ sợ bây giờ thả nó ra nó sẽ không sống được. tại vì nó đang gãy 1 chân, bay lượn rất yếu, chỉ sợ con gì đó ăn thịt nó, hay nó không tìm được thức ăn rồi chết. mặc dù nhìn thấy nó vậy cũng xót lắm.

Giải phóng nỗi đau - giải phóng day dứt - giải tỏa tâm mình - phóng sinh bạn ơi - là điều duy nhất - bạn làm ngay thôi !!!!