Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chủ đề: chòe than thay long

chòe than thay long

các anh cho em hỏi than đang thay lông nên cho ăn gì là tốt nhất. ăn sâu trong giai đoạn thay lông này có được không. mới nuôi lần đầu mong các anh chỉ giáo.

Chế độ nuôi của mình: càm chầt ngày nào cũng cho ăn sâu ( mặc định rồi mình cho ăn sâu quanh năm) các món khác thì thay đổi ngày thì cho ăn cào cào ngày thì cho chim ăn dế.
    - 3 ngày thì cho chim phơi nắng sớm 1 lần mỗi lần tầm 20 phút.
    - ngày nào rảnh thì chiều tầm 4h cho chim tắm, tắm xớn là phủ áo lồng luôn như vậy chim đổ lông rất nhanh

cảm ơn anh đã chia sẽ thông tin. tại thấy có một số người nói trong giai đoạn chim thay lông không nên cho ăn sâu vì sợ lông ra bị xoắn không mượt

Sâu là món không thể thiếu của choé không cho ăn sâu choè bị béo phì hi hi hi lưu ý là không cho ăn sâu khô là được

Đúng là 1 số ae nuôi chim hạn chế cho chim ăn sâu quy vì sợ ăn nhiều, ăn đều chim bị nóng như xoăn lông, chậm thay, gãi rỉa, tự nhổ lông. Nặng hơn có thể mờ mắt... Nhưng hiện tại mình đang nuôi 1 em than khoảng 9 năm, sâu quy 1 ngày 10-15 con. Hì, nuôi bỗ bã chả vấn đề gì, lông trút năm nào cũng như nhau. Chân chả thấy tí boss nào. Lạ thật, cố chăm tốt xem tuổi thọ trong lồng dc bao nhiêu năm. Bạn tham khảo thêm trên diễn đàn nhé. Nói chung chim chơi nhà chăm sóc cũng dễ dàng hơn chim giàn dãi, chọi và thi thố nhiều.

Riêng vơí dòng than là loại chim ăn côn trùng, sâu bọ nhiều nên cần độ đạm cao. Tốt nhất bạn nên cho ăn cám ngon tí thì chỉ cần bổ sung mồi tươi vừa phải ( tuần 3 lần là ok). Chế độ nuôi thay lông như mod nói là ngon nghẻ rồi.

thanks you

hiện tại thì em đang cho ăn cám hbk1, sâu mỗi ngày nữa cóng (mấy con sâu nhỏ xíu bán ở ngoài tiệm không biết sâu đó tên gì nữa), cào cào 1 bịch, khoảng 6 or 7 con dế. sáng phơi nắng từ 6h45 tới 7h15 xong cho tắm, xong phủ áo lồng lại. do di làm tới 6h mới về nên chỉ chăm nó được buổi sáng từ 6h tới 8h thôi. không biết chăm như vậy có vấn đề gì không? có gì mong các anh chỉ giáo giúp.

Như vậy là chuẩn rồi cụ nhé sâu nhỏ là sâu quy loại thường cho choè ăn đó cụ

con chòe ở nhà nó ra lông đuôi được 3cm rồi. không biết sao 2 bữa nay cu mỗi tối ngủ dậy thì thấy nó rụng 1 cọng lông đuôi màu đen. các anh trên diễn đàng có ai biết trường hợp này chỉ giúp em.

Các Chủ đề tương tự

1. Ccl 2 mua k thay long
    Bởi hathuan2210 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-12-2013, 04:41 PM
  2. pro giup em con choe lua dang thay long ma long duoi lai xoan
    Bởi NanceeS58 trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 04:52 PM