Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 52
    làm giật gân ha ha ha ha

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    làm giật gân ha ha ha ha
    Bác ngoctuan check lai thêm giúp mình với

Đó là nó kêu cái kiểu khỉ gì nhỉ? Chòe than khác nó có kêu thế ko bác?

Tạ hôm qua bác bảo che bớt lồng lại. Kẻo chim tật lỗi. Nên hnay mình che lồng thế kia. Treo cạnh cửa sổ. Hướng ra ngoài. Đamg ngủ trưa thấy nó huýttttttt.... huýtttt thế này
    <div style="text-align:center;">
    <p>Tips : Phóng To Video Và Chọn Chất Lượng HD Để Xem Video Rõ Hơn</p>
    <center>
    <iframe type="text/html" width="620" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/VbwehqaINl0?theme=light&feature=oembed&version=3&p s=docs&nologo=1&autoplay=0&fs=1&rel=0&showinfo=0&m odestbranding=1&allownetworking=internal&iv_load_p olicy=3enablejsapi=1&domain=http://****************" frameborder="0"></iframe>

Bấm SUBSCRIBE ngay để chia sẻ video này trên youtube:<script src="https://apis.google.com/js/platform.js"></script>

<div class="g-ytsubscribe" data-channel="chimcanhvn" data-layout="default" data-count="default"></div>

Mã bbcode forum :
    <input type="text" value="http://www.youtube.com/watch?v=VbwehqaINl0" size="40" onclick="this.select();" style="border:solid 1px #d3e0ef; padding:10px;" id="ctl00_ContentPlaceHolder1_txtCodeVideo" name="ctl00$ContentPlaceHolder1$txtCodeVideo">
    <div>

</div></center>

Rồi sau đó kêu như video trên. Taoi quay video ngược sáng nên nhìn nó tối tối thế

</div>

Tiếng chòe con nó vậy bình thường mà bác không có gì bất thương đâu nói chung là chim bác ok đấy siêng mỏ ghê chịu khó kêu

Tiếng chòe con nó vậy bình thường mà bác không có gì bất thương đâu nói chung là chim bác ok đấy siêng mỏ ghê chịu khó kêu
    Vâng. Thank bác nhé

Ko biết chừng nào mới hót đây..hic.

Mấy hôm trước thì chè... chè... rít... rítttt. Rồi vài hôm gần đây thì chè.... chè... huýt... huýt.... thế rồi hôm nay lại kêu lí nha lí nhí thế kia.

Bác ngoctuan. ???

Thế là cái âm thanh huýt.... huýtttt.. lớn ở video dưới. Và âm thanh mình hỏi ở video trên của topic. Là nó kêu hay hót ngoctuan nhỉ ?

Chỉ là kêu thôi chưa phải là hót nhé

Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Bác chủ hồi nhỏ sống ở đâu mà ko biết tiếng chòe than vậy ?

Trích dẫn Gửi bởi minhkhoi2004
    Bác chủ hồi nhỏ sống ở đâu mà ko biết tiếng chòe than vậy ?
    Mình là người sống ở quê thôi.

Thủa bé chơi nhưng cái khác. Có biết chim chóc là gì đâu. Đến giờ 28t đầu. Bị thằng em vợ nó đầu độc. Thế là về cũng lên mạng tìm hiểu các loài chim. Nào là "bình chọn tứ quý chim", nào là họa mi, nào là chào mào, chích chòe, chim non, chim già.... các kiểu.

Thấy em chòe than bổi mà thuần được thì hưởng thành quả cũng sướng. Thế nên chưa nuôi bất kì 1 con chim nào. Cũng chả biết tiếng 1 con chim nào. Nhưng cũng mạnh dạn mua 1 em về thuân. Chỉ hi vọng cái "duyên". Duyên gặp đc chim dễ nuôi, dễ thuần. Kiểu như con chim đó ấn địn là dành cho mình nuôi vậy

Hồi bé có nghe chim hót. Nghe thì nghe chứ cũng ko biết loài nào, với loại nào bác ạ. Tại vì cũng có quan tâm, để ý đâu. Nên cũng ko biết bác a. Nếu mà giờ trí nhớ lại hổi bé thì chỉ nhớ 2 từ "chim sâu". Biết con chim sâu. Chứ đâu biết có nhiều loài chim hót hay nhi thế này. Mi, Than, Lửa, Chào mào, khuyên.....Nuôi và thuần chúng lại có cảm giác vui sướng thế này đâu bác.

Nghĩ lại giờ thấy tiếc quá. Tuổi thơ chả biết chim cò là gì. Kể mà biết sớm. Ai đó chỉ cho mình sớm. Khai sáng cho mình sớm có phải tốt ko. Giờ tập chơi ko biết có muộn ko? Gần 30t đầu rồi, muốn đi bẫbẫy em chòe than mộc, em chào mào mộc ko biết có muộn ko. Ko biết có bị chê cười ko nưa .

Tiếc... tiếc quá

đam mê và thú chơi ko phân biệt tuổi tác miễn là bạn kiên trì và có tâm - chịu tham khảo là ok >

Trích dẫn Gửi bởi duongrau01
    đam mê và thú chơi ko phân biệt tuổi tác miễn là bạn kiên trì và có tâm - chịu tham khảo là ok >
    Thank bác đac động viên.

Nuôi được em than mộc này. Em còn có tham vọng nuôi 1 em Mi mộc Lạng Sơn nữa. Thuần em nó như mấy video người Trung Quốc thuần mi ấy. .

Đam mê và thời gian. Hi vọng

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Ảnh mới chòe non, các bác tiếp tục xác định giới tính !
    Bởi batbai trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 12-22-2013, 03:23 AM
  2. Vừa bị sổng mất chòe than, tiếc đứt ruột
    Bởi baotri988 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-19-2013, 05:33 AM
  3. chòe lửa bị khàn giọng, mất tiếng
    Bởi manhhuong trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 10-04-2012, 01:37 AM