Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 52
    Trích dẫn Gửi bởi tuan287
    Thank bác đac động viên.

Nuôi được em than mộc này. Em còn có tham vọng nuôi 1 em Mi mộc Lạng Sơn nữa. Thuần em nó như mấy video người Trung Quốc thuần mi ấy. .

Đam mê và thời gian. Hi vọng
    - Cụ yên tâm là có đồng môn lúc tôi bắt đầu chơi chim là 29 tuôi he he he vẫn trễ hơn cụ 1 năm đấy thấm thoắt đã 4 năm với nghề chơi rồi nhiều thời điểm bận bán hết chim hết lồng đi nhưng rồi cũng không bỏ được cụ ạ nó giống như 1 cái nghiệp vậy đó cứ tự chơi tự tìm hiểu rồi lên mạng đọc kinh nghiệm của người khác để rut cho bản thân mình thôi.
    - Mi mộc mà bác thuần như kiểu bọn trung quốc thì chắc chỉ cho nó hút thuốc phiện mới thuần thế được chứ chim bổi thuần đứng lồng cũng là cả 1 vần để rồi đấy. Bọn nó toàn nuôi mi non đút lên rồi ep giọng thôi vì thế sờ gãi thỏa mái.
    - Nói chung là mình có cầu này cho cụ: chúc mừng cụ đã tham gia vào môn chim cảnh, và chia buồn cụ vì từ đây cụ sẽ dính đến cái nghiệp chim cò cực ký khó dứt ha ha ha

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    - Cụ yên tâm là có đồng môn lúc tôi bắt đầu chơi chim là 29 tuôi he he he vẫn trễ hơn cụ 1 năm đấy thấm thoắt đã 4 năm với nghề chơi rồi nhiều thời điểm bận bán hết chim hết lồng đi nhưng rồi cũng không bỏ được cụ ạ nó giống như 1 cái nghiệp vậy đó cứ tự chơi tự tìm hiểu rồi lên mạng đọc kinh nghiệm của người khác để rut cho bản thân mình thôi.
    - Mi mộc mà bác thuần như kiểu bọn trung quốc thì chắc chỉ cho nó hút thuốc phiện mới thuần thế được chứ chim bổi thuần đứng lồng cũng là cả 1 vần để rồi đấy. Bọn nó toàn nuôi mi non đút lên rồi ep giọng thôi vì thế sờ gãi thỏa mái.
    - Nói chung là mình có cầu này cho cụ: chúc mừng cụ đã tham gia vào môn chim cảnh, và chia buồn cụ vì từ đây cụ sẽ dính đến cái nghiệp chim cò cực ký khó dứt ha ha ha
    He. Thank bác nhé

Về vụ Mi em nói vui cho sướng mồm ý. Mơ mộng mà. . Nghe bác nói mới biết mà chim non nuôi lên. Chứ ko chắc tù mù 1 thời gian nữa mới hiểu ra đc.

Em cũng ngày nào cũng lướt mấy 4rum về chim cò (chimcanhviet, aqua.., aro.., chaomao, ...) để đọc, học, tích lũy kinh nghiệm bác à. Mỗi 4rum mình là còn trao đổi nhiệt tình và có bài mới. Mấy 4rum khác toàn các bài cũ từ nhiều năm trước. Chắc các tiền bối quy ẩn hết hay sao ấy.

Tại phong trào chơi chim đã xuống rồi chỉ còng it anh em chơi thôi hi hi

Èo, ở quê mà ko biết tiếng chim thì quả là phí, hồi nhỏ sướng nhất là nghe than, mào sống trong tự nhiên hót chứ nào có bắt được mà nuôi. Các bác chơi chim lúc chưa 30 còn sớm chán, mình thì đến lúc 35 mới có cơ hội, vậy là cũng chơi được vài năm rồi đấy (chơi văn nghệ chứ cũng chẳng có thời gian, địa điểm mà dãi dượt, thi đấu)

Thật ra hồi nhỏ mình không có khái niệm về than và chào mào, tuổi thơ của em gắn với chim sẻ, chim sâu ( vành khuyên) chim chả ( bói cá) và chim cuốc nhưng không nuôi đựoc vì không có kỹ thuật hi hi

Trích dẫn Gửi bởi minhkhoi2004
    Èo, ở quê mà ko biết tiếng chim thì quả là phí, hồi nhỏ sướng nhất là nghe than, mào sống trong tự nhiên hót chứ nào có bắt được mà nuôi. Các bác chơi chim lúc chưa 30 còn sớm chán, mình thì đến lúc 35 mới có cơ hội, vậy là cũng chơi được vài năm rồi đấy (chơi văn nghệ chứ cũng chẳng có thời gian, địa điểm mà dãi dượt, thi đấu)
    Vâng.

Hồi nhỏ em chỉ máu đánh điện tử với đá bóng. Ko để ý, ko biết đến chim cò là gì. Phí quá anh ạ. Giờ xung quanh nhà chim chóc đâu hết. Chỉ vài 3 con chim sâu, chim sẻ thôi. Nhà cửa san sát, cây cối ít. Chim lại bị săn bắt nhiều. Nên giờ ko thấy nhiều chim như ngày trước nữa .

Giờ chơi bù lại hồi nhỏ. Vẫn kịp.

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    Thật ra hồi nhỏ mình không có khái niệm về than và chào mào, tuổi thơ của em gắn với chim sẻ, chim sâu ( vành khuyên) chim chả ( bói cá) và chim cuốc nhưng không nuôi đựoc vì không có kỹ thuật hi hi
    Chính xác bác. Em cũng có ý nói y như bác luôn.

Hehe. Like

Trích dẫn Gửi bởi tuan287
    Vâng.

Hồi nhỏ em chỉ máu đánh điện tử với đá bóng. Ko để ý, ko biết đến chim cò là gì. Phí quá anh ạ. Giờ xung quanh nhà chim chóc đâu hết. Chỉ vài 3 con chim sâu, chim sẻ thôi. Nhà cửa san sát, cây cối ít. Chim lại bị săn bắt nhiều. Nên giờ ko thấy nhiều chim như ngày trước nữa .

Giờ chơi bù lại hồi nhỏ. Vẫn kịp.
    Lại có một thành viên nữa đeo tròng vào cổ - dính vào đam mê chim cò còn nghiện hơn tất cả những gì nghiện đã qua - nhưng được cái tao nhã ko phạm húy vào ai ... nhiều lúc Gấu phàn làn - ko dám cãi và chỉ trả lời một câu ... bây giờ ko có chim chắc anh thành thái giám mất ... hi hi

Đúng là nặng nợ thật sáng dậy sớm cho chim ăn trưa về cho chim tắm tôiu úm áo lồng.mua việc vào người.nhiều khi muốn thả nhưng rồi lại thhôi vì sợ ngày mai rảnh rỗi không biết làm gì lại cờ bạc gái gú thì khổ vợ con

Nặng nợ nhưng tao nhã và ko phạm húy đến ai là ở điểm đó >

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Ảnh mới chòe non, các bác tiếp tục xác định giới tính !
    Bởi batbai trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 12-22-2013, 03:23 AM
  2. Vừa bị sổng mất chòe than, tiếc đứt ruột
    Bởi baotri988 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-19-2013, 05:33 AM
  3. chòe lửa bị khàn giọng, mất tiếng
    Bởi manhhuong trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 10-04-2012, 01:37 AM