Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 38
    Hì, tắm nắng và nc thế là quá tốt rồi vì có lẽ e rảnh và ít chim. A thì thường 4 ngày mới dọn vs và cho tắm. Chim tắm đều sẽ sạch sẽ và nhanh dạn hơn. Mùa này e cho tắm xong phơi nắng 15-20'. Tránh phơi nắng gắt giữa trưa là ok. Nói chung nuôi và chơi hót ở nhà cũng đơn giản thôi.

Ăn uống tắm táp vô tư - thêm chút mồi tươi cho thay lông nhanh và mượt

Trích dẫn Gửi bởi khangnguyen68
    Hì, tắm nắng và nc thế là quá tốt rồi vì có lẽ e rảnh và ít chim. A thì thường 4 ngày mới dọn vs và cho tắm. Chim tắm đều sẽ sạch sẽ và nhanh dạn hơn. Mùa này e cho tắm xong phơi nắng 15-20'. Tránh phơi nắng gắt giữa trưa là ok. Nói chung nuôi và chơi hót ở nhà cũng đơn giản thôi.
    Vâng anh.

Em nuôi chim hót thôi đó mà. Giờ có mỗi em Chòe mộc này và 1 em Chào Mào má trắng thui. Nên chăm dễ

Sắp tới thêm em Mi mộc nữa là ngon. Em cũng chỉ thế thôi. Ko ý định nuôi nhiêu anh à.

Chúc anh và các anh em có những chú chim hay như ý.

Chim thay lông đối với tất cả các loại thích tắm thì nên ngày nào cũng tắm.tắm nước giúp chân lông mềm ra dễ rụng và lông mới mọc nhanh hơn nhưng tắm nước xong phải phơi tí nắng nhẹ để cho ráo lông chim mới không bị cảm lạnh và chết.tắm nắng thì chỉ tắm lúc sáng sớm tắm một tí thôi cho chim khỏi thiếu nắng sức khõa đảm bảo hơn và tổng hợp vitamin từ ánh nắng.lông mới ra sẽ cứng cáp hơn nha bạn.,hưng tắm nắng không tắm quá lâu lông mới đang non bị khô lại không mọc được.khi tắm nước lấy vỏ chanh bóp vào cho có tí tinh dầu.tinh dầu chanh giúp mượt lông.theo em thấy thì đa số các loại chim đều vậy(trừ con cu gáy không thich tắm).các bác ngẫm xem đúng k.

Đang viết bài.viết xong chẩn bi post lên.vừa post xong đã thấy cụ duongrau nói hết những điều cần nói rồi.hihi

Các bác cho em hỏi?

Thế kia là lông cánh nó rụng ra nhỉ? Không phải do nhảy nhiều mà gãy ra đúng không?

Hnay em mới thấy lông dưới bố lồng. Và là 2 cộng to to này. Các bác chỉ giúp

[IMG]http://****************/upanh/2015/08/3525_20150806_120717.jpg[/IMG]

Đúng rồi bác ơi.nó gãy thì không kèm theo cái chân lông.cái này là nó rụng đó

Trích dẫn Gửi bởi nêmô
    Đúng rồi bác ơi.nó gãy thì không kèm theo cái chân lông.cái này là nó rụng đó
    Giờ có phải trùm lồng kín. Để nơi yên tĩnh ko bạn?

Tất nhiên là vẫn tắm táp, ăn uống như các bác chia sẻ ở trên.

Theo mình thi cũng nên như thế để chim nó yên tĩnh sẽ chú trọng thay lông sẽ nhanh hơn

E ko dc trùm kín, nên trùm khoảng 3/4 áo lồng thôi sao cho chim vẫn nhìn dc thức ăn, nc uống.. Với lại treo chỗ yên tĩnh nhưng đừng quá xa người vì chim sẽ càng nhát.

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. chòe than thi thoảng lại mổ hai bên cánh kiểu gãi ngứa!!!
    Bởi khoagia trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 04-04-2016, 08:44 PM