Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 38 của 38
    Thay lông bác vẫn cho ăn sâu nhưng đừng quá nhiều,tăng dế,cào cào và sâu rồng lên

Mỗi người một cách khác nhau nhưng đối với em thì muốn cứ để tự nhiên ,ko trùm ko ủ ,chỉ thay đổi thành phần ăn thôi

Đúng là mỗi người có những cách nuôi và chăm sóc khác nhau. Tuy nhiên với những trường hợp chim mộc còn quá nhát thì nên trùm bớt áo lồng. Khi chim thay lông nó cần sự yên tĩnh, tránh việc nhảy nhiều, tránh mất sức, và khi ra lông măng thường thì chim yếu hơn
    Ngoài ra che áo lồng có thể hạn chế bớt việc nó bị trúng gió và lông ít rơi vãi ra xung quanh... Nói chung mình chơi cảm nhận dc như vậy. Và với mình kể cả chim thuộc khi thay lông mình vẫn thường xuyên phủ 3/4 áo, trừ lúc phơi nắng.

Các bác cho hỏi thêm. Chim mất khoảng bao lâu thì thay lông xong nhỉ?

Với chế độ chăn sóc tốt và đầy đủ. Tắm, cám, mồi tươi

Chào mào chăm tốt thì hơn một tháng.em nghĩ than nó cũng tầm đó.mà bác cứ chăm theo chế độ như trên đều đặn là được khi nào lông cánh lông đuôi dài là gần xong.em k kinh nghiệm loại này xin rút lui ngồi hóng cao nhân ạ

Cũng còn tùy vào chế độ chăm sóc của chủ chim, và còn do cả con chim mình nuôi nữa. Có con trút rất nhanh, rồi ra lông măng tua tủa. Con thì thay điểm từng phần. Nói chung e cứ xác định khoảng 2 tháng là ok. Chim bắt đầu khô lông thì chuyển ( tăng) cám thúc lửa.

Trích dẫn Gửi bởi khangnguyen68
    Cũng còn tùy vào chế độ chăm sóc của chủ chim, và còn do cả con chim mình nuôi nữa. Có con trút rất nhanh, rồi ra lông măng tua tủa. Con thì thay điểm từng phần. Nói chung e cứ xác định khoảng 2 tháng là ok. Chim bắt đầu khô lông thì chuyển ( tăng) cám thúc lửa.
    Ok anh.

Lên cho người mới ít kinh nghiệm biết nào.

Chim bổi mùa đầu thì phải mất hơn 2 tháng nhé bắt đầu từ mùa 2 mới nhanh

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. chòe than thi thoảng lại mổ hai bên cánh kiểu gãi ngứa!!!
    Bởi khoagia trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 04-04-2016, 08:44 PM