Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Choè than bánh tẻ bị lộn-Nhờ cao thủ giúp đỡ ạ!

Chào anh em: Em mới tậu em bánh tẻ được 3 tuần, đang nhốt ở lồng size 38 , 4 vanh. Con chòe nhà em nó vẫn nhát, hót và rít lai rai cả ngày. Nó bị lộn, lúc đầu thì chỉ khi mình đứng cạnh nó hoảng nó mới lộn, giờ thì đứng mình nó vẫn lộn. Em đã đọc các topic chữa chòe nên nâng cầu cao lên gần nóc để nó không thể đứng trên cầu mà lộn ah. Khổ nỗi khi em nâng cầu lên thì nó lại đứng dưới đáy lồng và cứ lộn dưới đấy thôi. Các cao thủ cho em lời khuyên ạ. Cảm ơn các bác nhiều! (P/S: Em đang cho nó ăn cám Thúy Tuấn + cào cào 20 con/ngày)

20 cào cào trên ngày , em thì tuần ko dc 20 con

1. hạ cầu xuống như bình thường và chăng 1 cọng dây trên đầu con chòe song song với cầu để khi chim lộn vướng vào dây ngả xuống thì không dám lộn nữa.
    2. cắt 1 miếng bìa che trên lóc lồng để chim không thấy gì trên lóc lồng thì không lộn nữa
    3. Để cầu như bình thường gắn thêm cho em nó cái cầu phụ khi ngước lên thấy cầu phụ nó sẽ có su hướng nhảy lên cầu phụ dần dân nó quên cách lộn đi
    --- Tuy nhiên con chòe của cụ lộn đến mức độ dưới đáy lồng lộn lên thì không biết 2 cách trên có chữa được không hic hic hic.

Nghe bác nói thì em chỉ nói 2 câu. Con đó bó bột rồi. Vô phương cứu chửa. Xin chi buồn.

Lộn mà hay thì nuôi để nghe hót. Ông bố vợ mình có con bị lộn nhưng hót quanh năm, chỉ ăn toàn cám gà, gạ mãi mà chưa về đội của mình

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    1. hạ cầu xuống như bình thường và chăng 1 cọng dây trên đầu con chòe song song với cầu để khi chim lộn vướng vào dây ngả xuống thì không dám lộn nữa.
    2. cắt 1 miếng bìa che trên lóc lồng để chim không thấy gì trên lóc lồng thì không lộn nữa
    3. Để cầu như bình thường gắn thêm cho em nó cái cầu phụ khi ngước lên thấy cầu phụ nó sẽ có su hướng nhảy lên cầu phụ dần dân nó quên cách lộn đi
    --- Tuy nhiên con chòe của cụ lộn đến mức độ dưới đáy lồng lộn lên thì không biết 2 cách trên có chữa được không hic hic hic.
    Thanks cụ.
    1.Con chòe nhà em nó lộn mà k cần nhảy, tức là ngửa ra cái là lộn ngay nên chắc k chăng dây được ah.
    2.Bìa em đã cắt và che trên nóc lồng rồi cụ ạ
    3. gắn cầu phụ thì em chưa thử, em sẽ thử rồi báo lại cụ

Trích dẫn Gửi bởi Thanhiphone
    Nghe bác nói thì em chỉ nói 2 câu. Con đó bó bột rồi. Vô phương cứu chửa. Xin chi buồn.
    Em mua của bác LTHN, bác bảo mang nó xuống bác đổi cho con khác, nhưng em tiếc vì nó mau mỏ lắm, mới đc 1 tuần về là lai rai cả ngày rồi, lại k có thời gian đi cội , chỉ nuôi ở nhà nên chữa đc thì tốt, k được thì đành chịu ạ.

Trích dẫn Gửi bởi minhkhoi2004
    Lộn mà hay thì nuôi để nghe hót. Ông bố vợ mình có con bị lộn nhưng hót quanh năm, chỉ ăn toàn cám gà, gạ mãi mà chưa về đội của mình
    Vâng, đang định treo nó lên nóc nhà cho đỡ nhìn thấy nó lộn đây ạ.

Trích dẫn Gửi bởi daogiang
    20 cào cào trên ngày , em thì tuần ko dc 20 con
    Bác có biết vì nó mà em phải mua 1kg châu chấu cốm đông lạnh về cho ăn dần k ạ. Nhưng nó trả công mình cũng ổn ổn, nghe hót vui tai, mỗi tội là k vui mắt. hehee

Theo em thì cháu no bất tri rồi nếu đổi được thì đổi đi cụ

Các Chủ đề tương tự

1. Choè đất bị bệnh mắt. xin giúp
    Bởi FrancesEmb trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 06-13-2014, 09:45 PM
  2. choè lửa bị đè không ae vào giúp
    Bởi lekhahieu trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-29-2012, 03:48 PM
  3. choè lửa bị đau mắt, các bác giúp e gấp với, help help
    Bởi haiphat2017 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL