Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 34
    Chân chim khô như thế thí phải trên 2 múa rối bác nhé

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    Chân chim khô như thế thí phải trên 2 múa rối bác nhé
    Up lại ảnh chân chim rõ hơn.

Tiện đây up thêm ảnh rõ hơn bác ngoctuan xem giúp.
    - Em này mỏ dài ngắn, mỏng dày thế nào bác? Tại đọc đâu đó topic về tướng tá than hót-múa, than đá hì đó.
    - Chim bổi thì thường nuôi 1 năm rừng? 2 năm hay lâu hơn thì tốt ngoctuan nhi?

Càng già càng khó thuân nhưng giọng léo lắt hay hơn bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi nêmô
    Càng già càng khó thuân nhưng giọng léo lắt hay hơn bác ạ
    Vâng. Thank bạn nhé.

Thỉnh thoàng ghé topic hỗ trợ mình chút nha.

Ôk bác.chúc bác sớm có chú chim hay nha

Trích dẫn Gửi bởi nêmô
    Ôk bác.chúc bác sớm có chú chim hay nha
    Hì hục vào cám mấy hôm nay. Thế kia đã gọi là nó ăn cám chưa? Bạn quan sát kĩ giúp mình phát

Mình nhìn lòi mắt mà có vẻ nó mổ cám toàn rơi hoặc vất ra thì phải. Nó có ăn hạt nào ko bạn nhỉ?

<div style="text-align:center;">
    <p>Tips : Phóng To Video Và Chọn Chất Lượng HD Để Xem Video Rõ Hơn</p>
    <center>
    <iframe type="text/html" width="620" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/-DYvDRC3NTM?theme=light&feature=oembed&version=3&ps =docs&nologo=1&autoplay=0&fs=1&rel=0&showinfo=0&mo destbranding=1&allownetworking=internal&iv_load_po licy=3enablejsapi=1&domain=http://****************" frameborder="0"></iframe>

Bấm SUBSCRIBE ngay để chia sẻ video này trên youtube:<script src="https://apis.google.com/js/platform.js"></script>

<div class="g-ytsubscribe" data-channel="chimcanhvn" data-layout="default" data-count="default"></div>

Mã bbcode forum :
    <input type="text" value="http://www.youtube.com/watch?v=-DYvDRC3NTM" size="40" onclick="this.select();" style="border:solid 1px #d3e0ef; padding:10px;" id="ctl00_ContentPlaceHolder1_txtCodeVideo" name="ctl00$ContentPlaceHolder1$txtCodeVideo">
    <div>

</div></center>

</div>

Bác lấy cám bột ấy trộn sâu tươi cho ăn.3,gày là vào cám.ban đều trộn một ít cám với một đống sâu sau một ngày lai tăng cám lên giảm sââu lại.nếu thấy nó cứ mổ mổ vào cóng bới cám tìm sâu là ổn rồi.nếu muốn chuyển sang cám hạt thì trộn thêm cám hạt vào cám bột là được.tập cho nó ăn cám mà trộn cám hạt với sâu thì hơi khó.dễ như vậy thôi.video em chưa xem được bác ạ thông cãm nhé hehe

Em chật vật lằm với cãi video này.đt cùi cài mimax nên khó xem.ở giây thư 45 nó nuốt một hạt.từ 1p20trở đi nó nuốt liên tiếp mấy hột đó.ăn rồi bác ơi khỏi lo nữa nhé.em cam đoan đó.bác bỏ sâu đi cho ăn mình cám nó mà chết đói bác cứ xử em hehe

Trích dẫn Gửi bởi nêmô
    Em chật vật lằm với cãi video này.đt cùi cài mimax nên khó xem.ở giây thư 45 nó nuốt một hạt.từ 1p20trở đi nó nuốt liên tiếp mấy hột đó.ăn rồi bác ơi khỏi lo nữa nhé.em cam đoan đó.bác bỏ sâu đi cho ăn mình cám nó mà chết đói bác cứ xử em hehe
    Ok. Hehe. Phiền bạn quá. ^^

2 hôm nay mình cũng cố gắng quan sát. Quan sát nó mổ cám và cả phân nó nữa. Nhưng do mới nuôi chim. Và cũng đang chỉ có mỗi em than bổi này nên ko có cái gì để so sánh.

Cũng nghĩ nó ăn cám mà ko chắc nên làm phiền anh em chút. Bạn nói thế mình an tâm rồi. Mình cho ăn cám và bổ sung mồi tươi ( sâu qui or dế) thường xuyên.

---- Có điều này mình hỏi thêm.

Cũng vẫn cám đó. Mình để khô và cho cào cóng thì quan sát thấy em nó ko ăn. Nhìn nhìn. Hoặc nếu có ăn thì rất ít. Còn mình lấy ra, cho thêm vài giọt nước, trộn trộn cho sấp sấp thì em nó mổ tới tấp như Video trên.
    Thế là thế nào nhỉ ? Hic

Nó không thích ăn cám khô chăng.ca này khó chữa.chắc nó thích ăn dạng bột.bạn nghiền cám ra cho ăn thử một lần xem nó thích hạt hay bột.trong nam mình ngta toàn sài cám bột thôi

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối