Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 34
    Thường thì vào cám người ta cho ăn cám bột dễ vào cám hơn tuy nhiên chim của bác ăn cám rồi vì thường nếu nó không ăn cám thì nó không mổ hột cám đấu còn chuyện rơi vãi là chuyện thường thôi mà chim nào ăn chả vãi chỉ khi nào cám bột thì mới không vãi nhưng cho ăn cám bột thì có cái bất tiện là chim ăn xong uống nước cóng nước bẩn vì thế phải thay nước thường xuyên

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    Thường thì vào cám người ta cho ăn cám bột dễ vào cám hơn tuy nhiên chim của bác ăn cám rồi vì thường nếu nó không ăn cám thì nó không mổ hột cám đấu còn chuyện rơi vãi là chuyện thường thôi mà chim nào ăn chả vãi chỉ khi nào cám bột thì mới không vãi nhưng cho ăn cám bột thì có cái bất tiện là chim ăn xong uống nước cóng nước bẩn vì thế phải thay nước thường xuyên

Trích dẫn Gửi bởi nêmô
    Nó không thích ăn cám khô chăng.ca này khó chữa.chắc nó thích ăn dạng bột.bạn nghiền cám ra cho ăn thử một lần xem nó thích hạt hay bột.trong nam mình ngta toàn sài cám bột thôi
    Ok. Xin cảm ơn ý kiến của các bạn.

Một hai ngày tới mình sẽ điều chỉnh dần. Từ ẩm ẩm rồi sang cám khô hẳn. Nó mổ cám ăn rồi, chắc sẽ ổn thôi.

Nhìn phân chim là chuẩn nhất bác ạ

Chim bác mới về mà rít thế thì chắc vẫn còn lửa,cũng nhanh thuần hơn
    Chúc mừng bác .Dòng này là dũng sĩ diệt mồi nên bác cứ đều tay mồi là ngon

Trích dẫn Gửi bởi hunken085
    Chim bác mới về mà rít thế thì chắc vẫn còn lửa,cũng nhanh thuần hơn
    Chúc mừng bác .Dòng này là dũng sĩ diệt mồi nên bác cứ đều tay mồi là ngon
    Ok. Thank bác nhé.

Tính đến hnay là 28 ngày. Tắm, cám, mồi tươi đầy đủ. Chim chè... rít... huýt... rồi tiếng gọi ( ko biết mô tả làm sao) cũng rất là nhiều rồi ( tầm gần 2 tuần trở lại đây) . Nhiều lúc ngủ trưa kêu đau cả đầu.

<div style="text-align:center;">
    <p>Tips : Phóng To Video Và Chọn Chất Lượng HD Để Xem Video Rõ Hơn</p>
    <center>
    <iframe type="text/html" width="620" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/gy9Xdp--bB0?theme=light&feature=oembed&version=3&ps=docs&n ologo=1&autoplay=0&fs=1&rel=0&showinfo=0&modestbra nding=1&allownetworking=internal&iv_load_policy=3e nablejsapi=1&domain=http://****************" frameborder="0"></iframe>

Bấm SUBSCRIBE ngay để chia sẻ video này trên youtube:<script src="https://apis.google.com/js/platform.js"></script>

<div class="g-ytsubscribe" data-channel="chimcanhvn" data-layout="default" data-count="default"></div>

Mã bbcode forum :
    <input type="text" value="http://www.youtube.com/watch?v=gy9Xdp--bB0" size="40" onclick="this.select();" style="border:solid 1px #d3e0ef; padding:10px;" id="ctl00_ContentPlaceHolder1_txtCodeVideo" name="ctl00$ContentPlaceHolder1$txtCodeVideo">
    <div>

</div></center>
    Hi vọng ổn ổn.

</div>

Như vậy là ngon rồi bác . Thật sự khuyên bác là nếu bác mới chơi thì bác nên sắm thêm 1 em thuần rồi về chăm nữa

Hoặc là bác mua loại cho chuyền (còn mép vàng ) mà thuần

Như vậy là ngon rồi bác . Thật sự khuyên bác là nếu bác mới chơi thì bác nên sắm thêm 1 em thuần rồi về chăm nữa
    Vâng. Em cũng nuôi mỗi loại 1 em thui

Giờ đang tìm em Mi mộc Lạng Sơn bác à. Mãi mà ko đc. Sợ toàn chim công nghiệp với tàu gì gì đó

Hoặc là bác mua loại cho chuyền (còn mép vàng ) mà thuần
    Em thích nuôi mộc. Nuôi mộc vất vả và lâu. Nhưng có thành quả thì vui sướng

Nuôi hót. Nên em nuôi mộc để sau này nghe cho hay bác à.

Theo em bác nuôi chim nghe hót thì đừng quá quan trọng nguồn gốc ,cần tố chất ,mau mỏ , chất giọng thôi bác ạ

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối