Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    yên tâm nhé con nào cũng bị vậy thôi sau này sẻ tự lành và mọc lông lại thôi yên tâm nhé bác hồi trước mình có 1 con ngảy trọc hết đầu rướm máu mà sau này mọc lông lại ngon lành cành đào
    Ối giời đất ôiiiii... mừng quá. Nghe chia sẻ của bạn mà lòng an tâm bình tĩnh hẳn lên.

Em than mộc của mình cũng ko đâm lồng nhiều lắm. Chỉ khi đến gần thay nước, cám, thêm sau thì nó nhảy nhiều. Nên trầy hết da phần gần mũi và gốc mỏ. Để xa or người đi cách tầm 4m, vẫn đứng cầu bình thường, lên xuống nhẹ nhàng.

Trưa nay đang ngủ. Tự nhiên nghe thấy tiếng em nó huýtttttt...... huýtttttt..... ( chứ không phải là chè... chè... rítttttt..... ríttttt). Cả mình và Vợ đều nghe thấy nên chắc mình ko nhầm đc.

Mình treo ở chỗ mọi ngày vẫn treo. Cao hơn đầu người chút. Cạnh cửa đi ra đi vào của nhà

Như thế là tiếng gì nhỉ ngoctuan ơi ? No kêu hay hót. Hịc

cháu nó chuẩn bị hót gió đấy bác he he he chúc mứng bác nhé

Hịc. Chim với cò. Nhìu từ chuyên ngành quá. Lại phải đọc thêm nhiều nữa rồi

Kêu khác. Hót khác. Rít khác. Rồi hót chuyện. Hót gió. Hót sổng....bla..bla...hay thật.

- Mình hỏi thêm. Vấn đề này seach google rồi mà ít thông tin. Nên mình ko chắc lắm.

----- Từ hôm mua về đến nay tròn 3 tuần. Mình để ý thì mấy cái Móng Chân nó dài dài cơ. Xem lại ảnh chụp cũng thế. Móng dài. Không hiểu sao hôm qua để ý. Lại thấy Móng Chân nó ngắn củn đi ngoctuan ạ. Nó ngắn chứ ko phải gãy ngoctuan. Mình bắt lại, cầm trên tay quan sát rồi. Móng vẫn nhọn và nhãn bóng. Thế là như thế nào nhỉ ???

có thể nảy nhiều móng nó mon đi hi hi mình thì chỉ thấy mong chân dài ra chứ chưa thấy mong nó gắn đi nếu không phải bị gẫy thì thông sao cả nhé

có thể ngảy nhiều móng nó mon đi hi hi mình thì chỉ thấy mong chân dài ra chứ chưa thấy mong nó gắn đi nếu không phải bị gẫy thì thông sao cả nhé
    Oh. Tại mình google thấy có những vấn đều như là: cắt móng cho chim, mài móng, rồi cầu mài móng cho chim....

Mình đang dùng cái cầu cho em than mộc của mình, thấy giống y như mấy cái cầu mài móng mình seach trên google.

Có lẽ nào móng nó dài quá, đã đc mài bớt đi lúc nào ko hay. Hịc.

Khả năng tí bắt nó rùi chụp lại cho các bạn xem sao.

He. . Lúc nào bạn rảnh. Ngó qua cái video này giúp mình chút xem sao.

Cũng đọc nhiều topic. Thấy chòe than hót, hót - múa là khác nhau. Múa là xòe xòe cái đuôi.

Em than của mình nó thế kia. Nhảy nhảy, cái đuôi nó như là búng búng, rồi xòe xòe chút xíu thế kia. Mình cũng ko biết gọi là gì nữa. Ko biết có phải con nào cũng thế. Hay có con thế con ko. Bạn nhiều kinh nghiệm nhìn xem con của mình có khả năng xòe đuôi không. Tương lai ấy ???

1.
    <div style="text-align:center;">
    <p>Tips : Phóng To Video Và Chọn Chất Lượng HD Để Xem Video Rõ Hơn</p>
    <center>
    <iframe type="text/html" width="620" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/G5keQonOkCQ?theme=light&feature=oembed&version=3&p s=docs&nologo=1&autoplay=0&fs=1&rel=0&showinfo=0&m odestbranding=1&allownetworking=internal&iv_load_p olicy=3enablejsapi=1&domain=http://****************" frameborder="0"></iframe>

Bấm SUBSCRIBE ngay để chia sẻ video này trên youtube:<script src="https://apis.google.com/js/platform.js"></script>

<div class="g-ytsubscribe" data-channel="chimcanhvn" data-layout="default" data-count="default"></div>

Mã bbcode forum :
    <input type="text" value="http://www.youtube.com/watch?v=G5keQonOkCQ" size="40" onclick="this.select();" style="border:solid 1px #d3e0ef; padding:10px;" id="ctl00_ContentPlaceHolder1_txtCodeVideo" name="ctl00$ContentPlaceHolder1$txtCodeVideo">
    <div>

</div></center>

2.<div style="text-align:center;">
    <p>Tips : Phóng To Video Và Chọn Chất Lượng HD Để Xem Video Rõ Hơn</p>
    <center>
    <iframe type="text/html" width="620" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/M6QJ8ge3UFQ?theme=light&feature=oembed&version=3&p s=docs&nologo=1&autoplay=0&fs=1&rel=0&showinfo=0&m odestbranding=1&allownetworking=internal&iv_load_p olicy=3enablejsapi=1&domain=http://****************" frameborder="0"></iframe>

Bấm SUBSCRIBE ngay để chia sẻ video này trên youtube:<script src="https://apis.google.com/js/platform.js"></script>

<div class="g-ytsubscribe" data-channel="chimcanhvn" data-layout="default" data-count="default"></div>

Mã bbcode forum :
    <input type="text" value="http://www.youtube.com/watch?v=M6QJ8ge3UFQ" size="40" onclick="this.select();" style="border:solid 1px #d3e0ef; padding:10px;" id="ctl00_ContentPlaceHolder1_txtCodeVideo" name="ctl00$ContentPlaceHolder1$txtCodeVideo">
    <div>

</div></center>

</div>

<div class="messageMeta ToggleTriggerAnchor">

<div class="privateControls">

tuan287,
    27/7/15

</div>

<div class="publicControls">

</div>
    </div>

<div id="likes-post-1065389"></div>
    </div>

Than mà ngày nào cũng bắt ra thi đến khi nào thuần được trời

Sent from my iPhone using Tapatalk

Than mà ngày nào cũng bắt ra thi đến khi nào thuần được trời

Sent from my iPhone using Tapatalk
    Đâu. Từ hôm mua về bắt 2 lần bạn à.

- Lần đầu bắt ra xem có bị ốm ko? Có lòi xương. Rồi sắc như dao. Như 1 số anh em nói ko. Chim đói mà bị gầy đó.

- Lần vừa rồi là hôm qua. Tưởng nó gẫy móng chân nên bắt ra xem có bị gãy ko bạn à.

Ps: lúc nào rảnh bạn ngó giúp mình 2 video ở trên nhé

Bạn nên tham khảo cách chọn, nuôi, thuần dưỡng, thảo luận về chòe than ngay trên diễn đàn này. Vì bạn mới chơi nên còn nhiều vấn đề chưa rõ, chưa có kinh nghiệm. Chơi lâu, ham học hỏi sẽ vỡ và nghiệm ra nhiều thứ. Với mình, muốn xác định nuôi và chơi chim quan trọng nhất và bắt buộc phải có đó là niềm đam mê, thời gian và tiền bạc ( dù ko phải tốn kém quá nhiều ). Có dc 3 yếu tố trên thì nuôi mới lâu và bền dc.

Trích dẫn Gửi bởi khangnguyen68
    Bạn nên tham khảo cách chọn, nuôi, thuần dưỡng, thảo luận về chòe than ngay trên diễn đàn này. Vì bạn mới chơi nên còn nhiều vấn đề chưa rõ, chưa có kinh nghiệm. Chơi lâu, ham học hỏi sẽ vỡ và nghiệm ra nhiều thứ. Với mình, muốn xác định nuôi và chơi chim quan trọng nhất và bắt buộc phải có đó là niềm đam mê, thời gian và tiền bạc ( dù ko phải tốn kém quá nhiều ). Có dc 3 yếu tố trên thì nuôi mới lâu và bền dc.
    Vâng. Cảm ơn bác nhé. Hehe

Thật ra, mục chòe than trong 4rom mình em cũng lướt gần hết. Nhưng topic quan trong thì chắc cũng phải trên 90% ý chứ. Thời gian em có mà. . Topic và tất cả các bài viết thảo luận trong topic quan trọng đều đọc hết. Và cả các topic lẻ tẻ.

Nhưng lý thuyết với thực tế khác nhau nhiều. Tùy từng chú chim, môi trường nuôi, tùy từng thời điểm, tùy mỗi cách nuôi, mỗi cách chăm sóc...mà cho ra nhiều kết quả khác nhau lăm. . Hịc

Vậy nên đôi lúc cũng cần nhiều sự hỗ trợ từ các tiền bối như bác. Hehe. 1 or 2 năm nữa. Em lại có kinh nghiệm. Lại chia sẻ cho anh em chơi mới sau này. Cứ thế cứ thế.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hội thi Chủ Nhật hàng tuần CLB Chào Mào Tân Trụ P. 15, Q. Tân Bình
    Bởi thambt029 trong diễn đàn Thông báo thi chim tại Miền Nam
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-11-2015, 05:48 AM