Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    Chim chết nhiều khi không phải do mình có thể là trúng gió.mình tèo 2con 1lần sáng sớm cho con khuyên ăn treo lên còn líu vậy mà loanh quanh chuẩn bị đi làm ra xem chim lần nữa thì cháu đang nằm đáy lồng vẫn thở hổn hển.lấy dầu gió bôi áo lồng cất gấp rồi đi làm.trưa về cháu nó ra đi mãi mãi

Trích dẫn Gửi bởi micui
    Chim chết nhiều khi không phải do mình có thể là trúng gió.mình tèo 2con 1lần sáng sớm cho con khuyên ăn treo lên còn líu vậy mà loanh quanh chuẩn bị đi làm ra xem chim lần nữa thì cháu đang nằm đáy lồng vẫn thở hổn hển.lấy dầu gió bôi áo lồng cất gấp rồi đi làm.trưa về cháu nó ra đi mãi mãi
    Oh. Giờ bạn đang nuôi em nào rồi?

Như vịt thế kia rồi còn gì chúc mừng bác nhé hi hi cứ để chỗ khuất là em nó tắm ngay

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    Như vịt thế kia rồi còn gì chúc mừng bác nhé hi hi cứ để chỗ khuất là em nó tắm ngay
    He. Nghe bác hôm trước bảo cho vào chỗ yên tĩnh với vắng cho nó tắm. Thế là đi lòng vòng quanh nhà kiếm đc cái hẻm. Để đó nó tắm. Hqua với hnay đều tắm thế đó

Thank bác cùng các anh em.

Tiện đây bác check giúp mình cái video ăn cám với. Nó mổ mổ thế kia có phải dấu hiệu ăn đc cám ko?

Muốn biết ăn cám hay không thì có cách này: rút sâu ra chỉ để mỗi cám thôi dọn lồng sạch xẽ rồi dể chim nơi thường ngày hay để nửa ngày sau ra kiểm tra thấy chim mổ cám và có phân là chứng tổ chim ăn cám chứ còn xem clip thì không thể biết được chim có ăn cám hay không đâu

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    Muốn biết ăn cám hay không thì có cách này: rút sâu ra chỉ để mỗi cám thôi dọn lồng sạch xẽ rồi dể chim nơi thường ngày hay để nửa ngày sau ra kiểm tra thấy chim mổ cám và có phân là chứng tổ chim ăn cám chứ còn xem clip thì không thể biết được chim có ăn cám hay không đâu
    Ok. Cảm ơn bác. Có bác với mọi người nói để nửa ngày đc mình cũng an tâm rồi.

Mai để từ sáng đến trưa xem sao. Tại cứ sợ nó đói nó chết nên cứ 1 or 2 tiếng lại thêm mồi tươi.

Yên tâm đi rút cám nửa ngày không sao đâu.mình giờ nuôi 1khuyên 2mi 1chòe 1chào mào và 1cu gáy 1khướu toàn chim cùi thôi cũng may là sáng chúng nó báo thức cho mình dậy

Trích dẫn Gửi bởi micui
    Yên tâm đi rút cám nửa ngày không sao đâu.mình giờ nuôi 1khuyên 2mi 1chòe 1chào mào và 1cu gáy 1khướu toàn chim cùi thôi cũng may là sáng chúng nó báo thức cho mình dậy
    Nhiều nhỉ.

Mình mới tập nuôi chim. Em chòe than này là con chim đầu tiên nuôi trong đời. . Dự tính em nó ổn ổn thì tìm hiểu về Chào Mào hoặc Họa Mi. Mua em mộc về thuần

Giờ ko biết muốn mua Mi mộc Lạng Sơn thì làm cách nào mua được bạn nhỉ? Bạn chơi chim nhiều chắc có kinh nghiệm. Có gì chia sẻ mình được ko ?

PS: Em tên Tuấn (sn 87) chắc là kém tuổi bác. Em ở Hải Phòng

Bằng nhau mà bạn mình tuổi mão,kinh nghiệm mình biết bao nhiêu mình nói hết.ae trên diễn đàn toàn cao thủ chứ mình chỉ có tí kinh nghiệm thôi