Kết quả 1 đến 9 của 9

ae giúp vào cám choè than non và giúp mau lớn

Chào ae mình mới vào hội mong các ae cao thủ giúp đở .mình mới mua dk 1 ỗ choè than non dả biết bay hết rồi mình dã nuôi dk 3 hôm rồi sao không thay các e nó phát triển tý nào vậy và cávh vào cám cko các e nó .....tks các ae trc.mong cac ae giup dở

[IMG]http://****************/upanh/2015/06/1527_IMG_15062015_125953.jpg[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi kiendtkt1
    Chào ae mình mới vào hội mong các ae cao thủ giúp đở .mình mới mua dk 1 ỗ choè than non dả biết bay hết rồi mình dã nuôi dk 3 hôm rồi sao không thay các e nó phát triển tý nào vậy và cávh vào cám cko các e nó .....tks các ae trc.mong cac ae giup dở
    Chòe nay vẫn phải đút cám ướt bạn nhé
    bạn băm ít thịt lạc - băm nhỏ trộn cám đút cho chòe ăn hàng ngày - hoặc cho ăn thêm cào cào non - dế con - sâu gạo .. chim sẽ lớn nhanh thôi .

- Mới nuôi mấy ngày làm sao biết được nó có phát triển hay không, chim con đút thì có thể vào cám dễ dàng hơn cứ cho ăn cám ướt, dế, sâu, nhưng nhứ là dế và sâu thì phát giết chết trước khi đút nhé không nó xẽ làm cho chim bị tổn thương đấy

Tại mình di làm miết nên mún tập cho e nó mỗ .Chim cho ăn dế dk ko pạn .nge ngta nói ăn dế chim ma lớn pải không pạn

Trích dẫn Gửi bởi kiendtkt1
    Tại mình di làm miết nên mún tập cho e nó mỗ .Chim cho ăn dế dk ko pạn .nge ngta nói ăn dế chim ma lớn pải không pạn
    Cái gì cũng phải từ từ muốn đến sáng mai thì phải ngur qua đêm nay đã ... chim cũng vậy phải đến ngày đến tháng chim sẽ tự mổ- sao mà muốn nhanh được bạn

Mấy bác ý nói đúng quá rồi.cứ cho ăn cám ướt trộn mồi tươi cho nhanh lớn đã khi nào đủ lớn(đã mọc nhiều lông vũ) rồi thì ta tập cho chim biễt mỗ bằng cách nhứ cám gần miệng cho chim với tới mới ăn được khi nào đủ lông là nó mổ cám thôi mà

Như thế đả dược chưa các bác ....tại mình di làm từ 7 h ts 11 rồi từ 1 h den 5 h . 1 ngay cko duoc có 3 lần có sao không các bác .nêbn mớu tập mỗ
    ..hôm nsy mình cầm hủ sau trộn cám để sát miệng của 3 e nó .có 1 e đả tự mỗ sâu .

[IMG]http://****************/upanh/2015/06/1539_IMG_19062015_074325.jpg[/IMG]

Chúc mừng bác nhé chỉ cần 1 con mổ là các con khác bắt trước ngay

Đúng đúng luôn trộn cám vào sâu một con ăn các con khác ăn theo thôi.để cho chắc ăn khi nào cho ăn được cứ cho ăn no nhé mà cũng vừa thôi nó không ị được là toi cơm.thế là ôk ròy

Các Chủ đề tương tự

1. Xin giúp choè đất non đâm đầu.!
    Bởi thanhnguyenb trong diễn đàn Vấn đề chung về Chòe Đất
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 09-28-2015, 01:24 AM
  2. Choè đất bị bệnh mắt. xin giúp
    Bởi FrancesEmb trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 06-13-2014, 09:45 PM
  3. Choè than cần giúp đỡ
    Bởi trangledtv222 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 2