Kết quả 1 đến 3 của 3

Thời gian sinh sản của chòe than ?-Bình thuận

Bác nào biêt rõ thời gian sinh sản của chòe than bắt đầu và kết thúc vào tháng nào hok ? Mỗi khu vực chim sinh sản vào các mùa # nhau hay là có chung 1 thời gian sinh sản(mình ở Bình thuận ) .Hiện tại là đầu tháng 8 em vừa đặt trên cây bàng nhà 1 hộp gổ để cho chim làm tổ và sinh sản vì ngày nào cùng thấy 2-3 chú chòe than quanh quẩn trên cây.Bác nào có kinh nghiệm trong vụ này giúp em với.THÂN

Ðề: Thời gian sinh sản của chòe than ?-Bình thuận

ở miền bắc thì bắt đầu từ đầu tháng 4 âm lịch bạn à ! thường thì 1 vụ chim thiên nhiên sẽ đẻ đc 3 lứa....thời gian giải rác từ đầu tháng tư âm đến cuối tháng 7 .... ở trong miền nam thì sớm hơn nửa tháng đến 1 tháng....hiện tại đang là giữa tháng 7 âm lịch rồi ( cuối vụ) bác đặt hộp gỗ lên cây là muộn rồi

Re: Ðề: Thời gian sinh sản của chòe than ?-Bình thuận

Trích dẫn Gửi bởi jerry_love
    ở miền bắc thì bắt đầu từ đầu tháng 4 âm lịch bạn à ! thường thì 1 vụ chim thiên nhiên sẽ đẻ đc 3 lứa....thời gian giải rác từ đầu tháng tư âm đến cuối tháng 7 .... ở trong miền nam thì sớm hơn nửa tháng đến 1 tháng....hiện tại đang là giữa tháng 7 âm lịch rồi ( cuối vụ) bác đặt hộp gỗ lên cây là muộn rồi
    thank bác , z là năm sau mới có chim non chơi rồi @@.Cũng định mượn chòe mồi để bẫy nhưng thích chòe nuôi chòe non hơn nên cố gắng đợi năm sau z