Kết quả 1 đến 5 của 5

hỏi về chim hót múa

các bác cho em hỏi là Than 1 năm lồng đầu vụ căng thì hót múa ,ko xù,liệu sang vụ sau hoặc khi thay lông xong còn tố chất múa nữa ko ạ. em ở ngoài bắc ạ. trả là em có 1 con trước thì cũng xòe xoẹt ác lắm. giờ thay lông ko gần xong rồi ko thấy xòe nữa, hơi lo. các ACE vào cho ý kiến dùm. tks ạ

Đã có tố chất thì lo gì nữa
    Xong lông, căng lửa là hót múa bt thôi mà bác

Ðề: hỏi về chim hót múa

Trích dẫn Gửi bởi hoangvienhc
    các bác cho em hỏi là Than 1 năm lồng đầu vụ căng thì hót múa ,ko xù,liệu sang vụ sau hoặc khi thay lông xong còn tố chất múa nữa ko ạ. em ở ngoài bắc ạ. trả là em có 1 con trước thì cũng xòe xoẹt ác lắm. giờ thay lông ko gần xong rồi ko thấy xòe nữa, hơi lo. các ACE vào cho ý kiến dùm. tks ạ
    Than rất khó nói, có con vừa thay lông mùa đầu chơi ầm ầm, không xù chụp nhưng mùa thứ hai không biết nuôi như thế nào ra cội mổ luôn cả ngực thiếu điều moi ruột ra. Mùa thứ ba lại chơi tốt.
    Tốt nhất hãy nuôi đủ lửa rồi mang ra cội chơi để tránh chim sinh tật. Đặc biệt than hót múa mà không xù thường rất chậm lên lửa nhưng khi lên chơi rất yên tâm.

lên hộ bác............................................

Ðề: hỏi về chim hót múa

Con của em giờ em đang thúc thúy tuấn và cào cào.trả biết miền bắc xong vụ lông nó có xòe k nữa