Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: có cách gì không?

có cách gì không?

thưa các bác.chẳng là e được thằng bạn nó cho con than non.e nuôi đến tầm này đang ra lông báo rồi mà nó chẳng chịu tự mổ ăn gì cả.e đã thử trộn cám với sâu rồi mà sâu nó cũng chẳng thèm mổ.mặc dù đã bị bỏ đói.các bác nuôi chim non chia sẻ e ít kn cho nó tự mổ với.cám ơn các bác nhiều

Ðề: có cách gì không?

Bác gặp trường hợp giống em rồi.
    Bác cho cám bột vào cóng, rồi bạn cắt đôi con sâu ra trộn với cám. Buổi sáng cho 5 con sâu, buổi trưa 5 con, buổi tối không cho. 1 tuần sau chim sẽ ăn cám lại.
    Bạn cho nhiều sâu quá, chim ăn sâu quen rồi, nó sẽ bỏ cám.

Y học bó tay, chưa gặp trường hợp này bao giờ.

Mạnh tay, chỉ để coong cám, không trộn sâu nữa, úp kín áo vứt vào 1 góc, 3 ngày sau mở ra, 1 là ăn cám 2 là toạch. Tỷ lệ 1 sẽ nhiều hơn rất nhiều bác yên tâm )

Re: Ðề: có cách gì không?

Trích dẫn Gửi bởi Lãng Tử HN
    Y học bó tay, chưa gặp trường hợp này bao giờ.

Mạnh tay, chỉ để coong cám, không trộn sâu nữa, úp kín áo vứt vào 1 góc, 3 ngày sau mở ra, 1 là ăn cám 2 là toạch. Tỷ lệ 1 sẽ nhiều hơn rất nhiều bác yên tâm )
    Làm cách bác tài hơi tàn nhẫn nhỉ )

bệnh thường gặp của những con chim đc nuông chiều quá... tại bạn thường xuyên cho nó ăn mồi tươi nhiều nên đã tạo thành thói quen cho nó rồi...lúc đói nó vẫn ko chịu ăn cám mà chỉ chực nhìn thấy chủ để vẫy cánh đòi ăn cào cào thôi ! những con như thế này thường bị gầy chim.... ! khắc phục bằng cách nếu nó còn há mồm thì bón cám cho nó hai là giảm sâu từ từ thôi !

bác cho cóng vào trong lồng. rồi lấy que chọc vào cóng đấy cho nó nhìn thấy. 3 hôm e đảm bảo ăn ầm ầm