Kết quả 1 đến 6 của 6

chòe than bị gãy cánh...cần giúp

tình hình mình mới mua đc 1 em chuyền.nhưng về thấy cánh hơi xệ nhìn kỹ mới phát hiện em nó bị gẫy 1 bên cánh.vết thương đã khô máu nhưng khi đụng vào vẫn còn chảy máu.nên mình nghĩ nó chưa lành hẳn có ai chỉ mình cách hạn chế tối đa tật em nó với vì như vậy cánh nó bị xệ nhìn xấu lắm,mà cánh em nó gẫy gần cái khớp ở cánh(tự như vị trí cùi chỏ của người đó) nên không băng đc.ai biết cách làm giảm thiểu tối đa tật cánh cho em nó chỉ mình mình cám ơn lắm vì đi lựa cũng lâu lắm mới đc 1 em vừa ý

Ðề: chòe than bị gãy cánh...cần giúp

Thead treo nó vào chỗ tĩnh để nó hạn chế nhảy nhót rồi tự khỏi lành được phần nào thì lành chứ khó tránh khỏi sêk cánh lắm

xếp cánh của nó vào thật chuẩn giống bên chưa bị gẫy ý bạn.... sau đó lấy băng dính dính phần lông cánh lại, sao cho phẩn đầu cánh của nó ko bị xệ xuống nữa...vài ngày liền xương là ok

Chó liền da gà liền xương, chim cũng thuộc lớp lông vũ, nên tự nhiên nó sẽ tự liền để về lại bản năng của nó là bay. Bạn nên nuôi trùm áo lồng, cho chim bình tĩnh tránh nhảy nhót, như thế sẽ không gây ra cho chim bị nặng thêm. Thời gian nó sẽ hết

Trích dẫn Gửi bởi minhhoang245
    Chó liền da gà liền xương, chim cũng thuộc lớp lông vũ, nên tự nhiên nó sẽ tự liền để về lại bản năng của nó là bay. Bạn nên nuôi trùm áo lồng, cho chim bình tĩnh tránh nhảy nhót, như thế sẽ không gây ra cho chim bị nặng thêm. Thời gian nó sẽ hết
    cám ơn mọi người nhiều.mình nghĩ nó sẽ lành nhưng nghĩ nó sẽ bị xệ cánh nên muốn mọi người giúp hạn chế tối đa tật cho em nó .và khi bị xệ như vậy có ảnh hưỡng đến nết con chim sau này không và chơi có như chim bình thường không.cám ơn nhiều

nếu chim ngoài tự nhiên thì nó sẽ hoàn thiện kỹ năng của nó, tuy nhiên do chim nuôi lồng, kỹ năng bay lượn để hoàn thiện cánh của nó không có, dẫn đến nguy cơ rất cao trong việc bị sệ cánh, xét về ai chơi giọng không quan trọng hình thì không sao, còn những ai chơi muốn hình được hoàn hảo thì họ không chơi con chim bị sệ cánh

Các Chủ đề tương tự

1. Chòe than cần giúp đỡ
    Bởi chevroletsg trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-26-2013, 12:54 AM
  2. Giúp Giúp Em về Chòe than của em !!
    Bởi nabet68 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-03-2013, 01:56 AM
  3. Giúp e chòe lửa ăn cám khô với ạ?
    Bởi bongthom1986 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 06:58 AM
  4. chòe than bi sù lông bỏ ăn cần giúp đỡ
    Bởi RoscoeMcCa trong diễn đàn Sức khỏe và dinh dưỡng
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 11-23-2012, 04:12 PM
  5. Nhận xét giúp 2 chú Chòe than và chòe đất mùa này của mình. Thanks!
    Bởi salecanho trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 01-09-2012, 04:09 AM