Kết quả 1 đến 7 của 7

Than non dát người cần cao thủ giúp

Chả là hôm qua tập tành bắt 1 em than non, lông cánh cũng đầy đủ rồi. Tưởng em nó dạn người vì lúc ở cửa hàng vẫn còn há mỏ đòi ăn, ai dè mua về rồi lại dát người. Em phải phủ khăn quanh lồng không thấy em là nó bay loạn xạ.
    Các bác chỉ em làm sao em nó dạn người đc như lúc ở cửa hàng chim bây giờ ợ. May quá hình như em nó cũng biết mổ tự ăn rồi, em để sâu vào chả biết lúc mình đi có ăn đc con sâu nào ko nữa

Ðề: Than non dát người cần cao thủ giúp

Giời ơi, than non mà như vậy thì mệt lắm. Vụ trước xin được 1 em nuôi non lên, nhảy như lên đồng ---> thả

Không sao cả, đó là hiện tượng : Hoảng sợ cái gì đó rất có thể chính là cái áo, hoặc lồng, hoặc cái gì đó.

Bạn cứ để nó đói, cầm cái que đút cám cho nó vài hôm, tự khắc nhìn thấy bạn là há mồm hoặc sấn sổ lại đòi ăn. Nuôi chim không được vội và nôn nóng bạn ạ.

dành nhiều time choi vói em nó sẽ dạn thôi, mới chuyển nhà em nó nhát là bình thường

rất dễ bị hoảng ở chim non đang chuyền.

Trích dẫn Gửi bởi Lãng Tử HN
    Không sao cả, đó là hiện tượng : Hoảng sợ cái gì đó rất có thể chính là cái áo, hoặc lồng, hoặc cái gì đó.

Bạn cứ để nó đói, cầm cái que đút cám cho nó vài hôm, tự khắc nhìn thấy bạn là há mồm hoặc sấn sổ lại đòi ăn. Nuôi chim không được vội và nôn nóng bạn ạ.
    cảm ơn bác sau 3 hôm về nhà e nó đã dạn người và quen rồi. Nhưng tình hình bây giờ e nó rất ít ăn cám, đói lắm e nó mới ăn 1 ít, e toàn phải mua sâu cho nó. Bác cho hỏi làm sao để nó ăn cám là thức ăn chính bây giờ ? chứ hiện tại thì nó ăn sâu là chính

Trích dẫn Gửi bởi QuanLoe
    cảm ơn bác sau 3 hôm về nhà e nó đã dạn người và quen rồi. Nhưng tình hình bây giờ e nó rất ít ăn cám, đói lắm e nó mới ăn 1 ít, e toàn phải mua sâu cho nó. Bác cho hỏi làm sao để nó ăn cám là thức ăn chính bây giờ ? chứ hiện tại thì nó ăn sâu là chính
    Chòe các loại thì thức ăn tươi là 9 bạn àh, cám chỉ là phụ khi ta bận không mua được mồi tươi cho nó thôi, muốn chim đẹp, hót tốt thì phải mồi tươi nhé!