Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Than non ngaps.

Than non ngaps.

Mìnhmơis mua em than non vềnuoi. Cũng đã bit mổ sâu ăn. Nhưng mình bón cám ăn rất ít. Nhìn thấy sâu mat sáng long lanh và ăn ầm ầm. Mỗi tội dứng cầu là mắt nhắm lại và ngửa cổ ngáp. Bác nào khám bệnh giúp mình với.

Ðề: Than non ngaps.

Anh em nào bit giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều nhiều.

Nó đang mơ về mái ấm căn nhà xưa, nhớ tới mẹ, nhớ tới anh em trong cái tổ ấm ấy bác ạ.
    Bác thử thả nó xem nào, nó sẽ không nhắm mắt mơ màng đâu mà sẽ bay vụt lên cây, tìm miền đất lạ

Mơ màng tí cho vui, con non của bác như thế là bình thường, chắc nó nhớ mẹ nó, thói quen cứ có động là há miệng ăn thôi. Bác cứ nuôi vài tháng nữa khi rơi xong lông mẹ, nó lại sẽ là 1 chàng trai trưởng thành không sao đâu.

Mình ko có duyên vớithan hay sao mà nuôi mấyem khó thế.

Trích dẫn Gửi bởi chim_den78
    Mình ko có duyên vớithan hay sao mà nuôi mấyem khó thế.
    Bác đã đam mê chim gì, hay dồn tình yêu cho riêng nó, nhưng không được nuông chiều, chắm sóc nhiều, chơi nhiều với nó, ắt sẽ đến lúc nó đáp trả tình yêu của bác bằng những màn múa xòe và sổng dài oằn tà là văn thôi.

Ngày trước mới lấy vợ, em cũng suốt ngày chim cò tìm hiểu và học hỏi, vợ còn dằn dỗi "bao giờ ông đi làm, tôi thả hết chim đi", em trả lời "bà thả chim tôi đi, về tôi thả bà về ngoại luôn", thế mà nó đâu có sợ, sáng đi làm vẫn đủ quân số, chiều về chỉ còn lồng không )