Kết quả 1 đến 6 của 6

Sáng nay bay mất chòe

Sáng đem em nó ra đút cho ăn (chòe non đang tập chuyền), chim đã cắt cánh tỉa mà nó làm cái vù lên nóc nhà hàng xóm, đứng nhịp nhịp đuôi 5p sau nó làm cái vù nữa mất tiêu luôn. Buồn ơi là buồn.
    Mình hốt đợt chim non này 3 con, không biết có phải chim sung quá hay không mà con nhỏ nhất là con bay mất còn chưa biết mổ, 2 con còn lại đang tập mổ (sâu to, dế, cào cào thì mổ được rồi mà sâu nhỏ chưa mổ được) nhưng mà ăn no xong là cả 3 em đã líu gió véo von rồi. Lúc 2 con than già của mình cất tiếng lên là 3 em nó cùng líu theo thấy sung lắm. Lần đầu tiên mình nuôi than non líu sớm như thế. Giờ mất 1 còn có 2 tiếc quá.

Ðề: Sáng nay bay mất chòe

con cá mất là con cá to ........................

Trích dẫn Gửi bởi havy2003
    con cá mất là con cá to ........................
    Con nhỏ nhất không phải con to, cả 3 con cùng líu, hehehe, sau 2 ngày đi vòng quanh trái đất, sáng nay em nó đói quá về đậu trên hàng rào chẹp chẹp và mình đã tóm lại rồi )

nuôi mấy con cùng nhau khi bay rồi nó sẽ quay lại. Nhà mình cũng bị một lần song nó vẫn quay về.

Trích dẫn Gửi bởi chymoichym
    Con nhỏ nhất không phải con to, cả 3 con cùng líu, hehehe, sau 2 ngày đi vòng quanh trái đất, sáng nay em nó đói quá về đậu trên hàng rào chẹp chẹp và mình đã tóm lại rồi )
    vãi chim của bác. bác hên quá .

Trích dẫn Gửi bởi QuanLoe
    vãi chim của bác. bác hên quá .
    Ùhmm thì hên thật bác ạ, thanks bác đã chia sẽ.