Kết quả 1 đến 5 của 5

Xin cách chữa chòe than tự xử xuyên thịt

Cho mình hỏi chòe than non 1 mùa căng lửa tự mổ ngực liên tục, chảy máu luôn là do nguyên nhân gì? Theo mình tìm hiểu thì có nhiều người đã gặp trường hợp này nhưng ko chữa được, bạn nào có kinh nghiệm cho mình xin chút ý kiến nhé, cảm ơn mọi người.

có những nguyên nhân chính sau khiến cho chim có hiện tượng tự xử:
    1. chim thiếu chất
    2. chim quá căng
    3. chim bi6 mạt, rệp
    các bước giải quyết như sau:
    1. Nếu chim thiếu chất: dấu hiệu nhận biết bình thường thì chim hay cắn và ăn lông chim không có hiện tượng quá căng và cắn mọi lúc mọi lơi khi có cơ hội. nếu chim của bạn rơi vào trường hợp này thì phải xem lại thành phần cám, mồi tươi vè chế độ tắm nước tắm nắng.
    2. Chim quá căng: thường rơi vào trường hợp chim con nuôi lên do được cho ăn uống dư chất dẫn đến quá lửa khi kè chim đầu thì không đấu chỉ bu chụp đòi đá nếu chim cụa bạn có hiện tượng trên thì lên kiếm cho em nó 1 con chim mái ban đầu kẹp lại gần cho em nó que khi nào thấy dấu hiệu 2 con ấy kết nhau thì thả vào cho sống chung một thời gian (không lên thả chim mai vào liền dễ dẫn đến tình trạng chim trống đá chết chim mái)
    3. chim bị hiện tượng rận, mạt: trường hợp này thì lên cho chim tắm nước có pha với nước da hương (là chai nước rửa phụ khoa phụ nữ) kết hợp với tắm nắng thường xuyên và vệ sinh lồng sạch xẽ.

Xin chân thành cảm ơn anh ngoctuan, e sẽ áp dụng phương pháp thứ 2, vì theo e theo dõi thì 90% rơi vào nguyên nhân do chim quá căng. Mong a sẽ tiếp tục chia sẽ những kinh nghiệm quý giá cho đàn e học tập, chúc a vui, khỏe!

Ðề: Re: Xin cách chữa chòe than tự xử xuyên thịt

Trích dẫn Gửi bởi ngoctuan
    có những nguyên nhân chính sau khiến cho chim có hiện tượng tự xử:
    1. chim thiếu chất
    2. chim quá căng
    3. chim bi6 mạt, rệp
    các bước giải quyết như sau:
    1. Nếu chim thiếu chất: dấu hiệu nhận biết bình thường thì chim hay cắn và ăn lông chim không có hiện tượng quá căng và cắn mọi lúc mọi lơi khi có cơ hội. nếu chim của bạn rơi vào trường hợp này thì phải xem lại thành phần cám, mồi tươi vè chế độ tắm nước tắm nắng.
    2. Chim quá căng: thường rơi vào trường hợp chim con nuôi lên do được cho ăn uống dư chất dẫn đến quá lửa khi kè chim đầu thì không đấu chỉ bu chụp đòi đá nếu chim cụa bạn có hiện tượng trên thì lên kiếm cho em nó 1 con chim mái ban đầu kẹp lại gần cho em nó que khi nào thấy dấu hiệu 2 con ấy kết nhau thì thả vào cho sống chung một thời gian (không lên thả chim mai vào liền dễ dẫn đến tình trạng chim trống đá chết chim mái)
    3. chim bị hiện tượng rận, mạt: trường hợp này thì lên cho chim tắm nước có pha với nước da hương (là chai nước rửa phụ khoa phụ nữ) kết hợp với tắm nắng thường xuyên và vệ sinh lồng sạch xẽ.
    Thông tin bổ ích, cảm ơn bác Tuấn, kết cái chữ kí của bác lém ợ.

Ðề: Xin cách chữa chòe than tự xử xuyên thịt

Kết nhất câu:

Tắm chim bằng nước phụ khoa là hết ngứa ngay )

Các Chủ đề tương tự

1. Lồng mi hót Tứ Xuyên
    Bởi Relax Art trong diễn đàn Mua - Bán tổng hợp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-24-2016, 04:22 PM
  2. Có nên cho chích chòe lửa ăn trứng kiến thường xuyên??
    Bởi ag111 trong diễn đàn Kiến thức chung về CCL
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-06-2014, 01:15 PM
  3. Chích Chòe xám Long Xuyên
    Bởi nomad123 trong diễn đàn Thảo luận chung
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 03-27-2012, 09:05 PM